แบบนี้ผิดปกติแล้วหรือเปล่าครับ

จดโดเมนให้ลูกค้ามา 2 วันแล้ว แต่โดเมนยัง redirect ไปที่ searchresultsdirect.com/parking.php

อยู่เลยครับ แบบนี้ผิดปกหรือเปล่าครับ เพิ่งเคยเจอ ส่วนใหญ่ที่จดให้จะใช้ได้ไม่เกิน 24 ชม

ปกติผมจดโดเมนแล้วใช้ได้เลยนะครับ
ยังไงลอง แจ้งชื่อโดเมนมาครับ
จะช่วยตรวจสอบดูให้

กำหนดค่า dns หรือยังครับ

ปกติถ้าโดเมนว่าง จะเรียกแล้วหาเว็บไม่เจอครับ
อาการไปหน้า parking น่าจะมาจากโดเมนหมดอายุ หรือเพิ่งจดใหม่ยังไม่ได้แก้ dns เลยเป็นหน้า parking ของ registrar อยู่

ลองบอกโดเมนดูครับ

พี่ๆในนี้เทพ ช่วยได้เยอะเลย

:wink:

เรื่องของ dns แหละครับ แฮะๆ

:wavey:

ของผมเพิ่งจด hostalltime.com ไม่ถึง 1 Hr ได้เลย