โดนสรรพกรโทรศัพท์มาที่บ้านครับ

เรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

เขาโทรมาว่าไงครับ จะได้บอกถูก ถ้าโทรมาบอกว่าจะคืนเงินให้ก็ วางสายไปเลยครับโดนหลอกแน่นอน
ถ้าโทรมาเรื่องภาษี ปกติเขาต้องแจ้งเป็นลายลักษณ์อักษรมาครับ ไม่ใช่โทรเข้ามา ดังนั้นสิ่งแรกทีควรถาม
คือโทรมาจาก สำนักงานสรรพากรพื้นที่ไหน ชื่อคนโทรชื่ออะไร โทรมาเรื่องอะไร และ ได้ส่งเอกสารมาให้เราหรือยัง
ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ ถามกลับเพื่อจับใจความก่อนครับ ไม่งั้นเราอาจโดนหลอกได้ครับ

ตั้งกระทู้ได้ สั้นมากครับ

รายละเอียดน้อยครับ
สรรพากรส่วนใหญ่ที่เจอ มาถึงที่ครับ
ที่โทรมา อาจจะพวกหลอกลวง ให้กดทิ้งหรือเล่นแกล้งกวนมันหน่อยก็ได้

โดนหลอกแล้วครับ สรรพากรก่อนโทรมาจะมีหนังสือส่งมาให้ หรือไม่ก็โทรมานัดให้ไปคุยที่สรรพากรเป็นอย่างมาก
อยู่ๆโทรมา นั้นโดนแล้ว

ซักข้อมูลเขา ก่อนให้ข้อมูลเราคับ

แล้วโพสลงที่นี่ก็ได้ พี่ๆในนี้เทพๆ ช่วยได้ครับ

เข้ามางง

ผมก็เคยโดน เป็นระบบอัตโนมัติ บอกว่าจะคืนเงินภาษี ผมกดทิ้งเลย

VoIP Auto Dialer

พวกต้มต๋นน่ะครับ แนะนำให้เข้า pantip บ่อย ๆ ครับ มีคนโดนเยอะแยะเลย

เล่นกับมันซะหน่อยก็ได้นะครับถ้ามั่นใจว่าไม่ถูกหลอก
คราวก่อนมันโทรมาซะ 8 โมงเช้า ผมด่ามันว่าจะโทรมาก็โทรมาหลังเที่ยงซะ

ไม่งั้นถ้าโทรมาหลังเที่ยงจะได้คุยเล่นแกล้งมันให้เสียเวลาหน่อย