เซิร์ฟเวอร์ลงโอเอสที่ไหนสะดวกกว่ากันครับ

เพิ่งได้เซิร์ฟเวอร์มาครับ ยังไม่มีอะไร…แล้วก็ยังไม่กล้าเปิดมันด้วย… :stuck_out_tongue:
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. เราควรลงระบบโอเอสที่บ้านให้เสร็จก่อนหรือไปทำมันที่ดาต้าเซ็นเตอร์เลย…
    อย่างไหนดีกว่ากันครับ ??

2. ไอ้ตรงที่เป็นที่เหล็กยึดกับตัวเครื่องทั้ง 2 ข้าง (1ยู ใหญ่และหนักกว่าที่คิด) แท่งยาวๆ
    ต้องยึดจากบ้านหรือไปยึดที่โน่นครับ

3. เซิร์ฟเวอร์มันก็หนักมากเลยนะครับ เวลายกไปเนี้ย ยกไปกันยังไงครับ… เปลื่อยๆ ไปเลยเปล่าครับ

ป.ล. ดูท่ายังคงมีปัญหารอผมอีกบานเลย… :lol:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

[quote]1. เราควรลงระบบโอเอสที่บ้านให้เสร็จก่อนหรือไปทำมันที่ดาต้าเซ็นเตอร์เลย…

กะไปเก็บลัง Server ที่ Data Center กินเหมือนกันแหะ เยอะมาก ๆ เหอะๆ
OS อ่ะ เหอะๆ ต้องลงก่อนไปทำนู้นเสียเวลา ว่ามะ ?

เหอๆ
อยากจะบอกว่าผม ก้อลง ที่บ้านแล้ว ยกไป แต่ แล้ว แก้นั่นแก้นี่ แก้นู่น เน่าครับ ต้องไป ยก กลับ เพื่อ มาลง os ใหม่ พอสมบูณ ก้อ ยกไปใหม่ แก้นั่นแก้นู่นแก้ นี่แก้ไป แก้มา เน่าอีก แล้วครับ ทีนี้เลย ขี้เกียจยกกลับ เลยลง มัน ตรงนั้น เลย เอิ๊กๆ

ปล.ประสบการตรงครับ ไม่ได้แสดง ความคิดเห็นครับ :lol:

ถ้าที่ data center มีที่ไว้ให้ ก็ลงที่นั่นเลยก็ได้ครับ เพราะเครื่องสมัยนี้ แรงๆ ทั้งนั้น

ลงไม่ถึง 20 นาทีก็เสร็จแล้วครับ ถ้าได้ Admin ของเขามาคอยแนะนำ ก็จะดียิ่งขึ้นไปอีกครับ :lol:

จากประสปการณ์ตรงเหมือนกันครับ

[quote]1. เราควรลงระบบโอเอสที่บ้านให้เสร็จก่อนหรือไปทำมันที่ดาต้าเซ็นเตอร์เลย…