เจ้าแม่ตะเคียนตัวจริง มาดูกันว่าเป็นใคร

เอามาฝากไปเจ๊อมาครับ
***โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม
จากเรื่องจริงผ่านจอเมื่อคืนนี้ใครดูบ้าง ทางรายการยังไม่เฉลย แต่อาทิตย์หน้าน่าจะเอามาเฉลยนะผมว่า

ภาพนี้ที่ผู้คนเอามาการบบูชา ใส่กรอบห้อยคอ

ภาพนี้เจ้าแม่ตัวจริง

เจ้าแม่ แจจุง ดงบังชินกิ
ปล.ผมไม่ได้ลบหลู่แต่ประการใดจริง ๆ นะครับ

Credit : soccersuck

อืมม… ครับ
เด๊วต้องไปหาเทปรายการเรื่องจริงผ่านจอดูก่อนครับ
เมื่อคืนไม่ได้ดู

http://www.clipsall.com/category/รายการทีวีทั้งหมด/รายการทีวีเรื่องจริงผ่/

เดี๋ยวคงมาอับใส่

ไม่ใช่เจ้าม่งเจ้าแจ้งอะไรที่ไหนหรอกครับ น่าจะเป็น แจจุง ดงบังชินกิ นั่นแหละ :slight_smile:

[quote author=Siamwebhost.Com link=topic=22450.msg212515#msg212515 date=1252071539]
ไม่ใช่เจ้าม่งเจ้าแจ้งอะไรที่ไหนหรอกครับ น่าจะเป็น แจจุง ดงบังชินกิ นั่นแหละ :slight_smile:
[/quote] น้านพี่เอกรู้จักด้วย ผมยังไม่รู้จักชื่อเลย อินเทรนจริงๆ เลย :slight_smile:

ผมว่าไม่น่าจะอ่ะครับ ผมว่าไช่เลยล่ะครับพี่
ดูจากรูปแล้วผม confirm 100% เลยว่าเป็น แจจุง ดงบังชินกิ ในรูปสุดท้ายแน่นอนครับ

= = คิดได้ไงคนไทย เจ้าแม่ตะเคียนทอง 5555+

วันก่อนข่าวออกลูกเห็บตกมีลักษณะกลมเหมือนลูกหิน คนไปกราบไหว้บูชา แถมเอาบ้านเลขที่ไปซื้อหวย ถูกันอื้อซ่า … สุดท้ายลูกสาวเจ้าของบ้านบอกว่ามันคือลูกแก้วจากขวดน้ำหอม …

ก่อนหน้านั้นก็มีข่าว ชาวบ้านเจอ เจลลดไข้ เข้าใจว่าเป็นวัตถุประหลาดตกลงมาจากฟากฟ้า เอาใส่พานขึ้นหิ้งบูชา

หมา แมว หมู อะไรที่ออกมาผิดปกติ ก็ต้องไปกราบไหว้บูชา เพื่อขอหวย

ไม่สมกับที่ประเทศไทยเป็นเมืองพุทธ เลย เชื่ออะไรกันง่ายๆ ไม่ใช้สติใคร่ครวญ ให้รอบคอบ … กรมม จริงๆ