ฟรีโฮสติ้ง

ขออนุญาตท่านเว็บมาสเตอร์ ฝากข่าวสารนิดนึงครับ
เนื่องจากไทยดีโฮสเปิดโอกาสให้น้องๆนักเรียนนักศึกษาหรือท่านที่มีความสนใจ
สร้างเว็บไซท์แต่ยังไม่ต้องการเช่าโฮสเรามีข้อเสนอ
สำหรับท่านที่มี Domain อยู่แล้ว หรือไม่มีก็ได้
ส่งเนื้อหาเกี่ยวกับเว็บที่จะทำโดยมีเนื้อหาที่เป็นประโยชน์ต่อชุมชน
สังคมส่วนร่วม หรือประเทศชาติ เท่านั้น
ซึ่ง ทางทีมงานจะพิจารณาตามสมควร
ว่าจะอนุมัติหรือไม่ ไม่มีข้อแม้ใด ๆ ทั้งสิ้น ไม่ติดแบนเนอร์
โดยทีมงานฟรีเนื้อที่ให้ในการทำเว็บ ไม่เกิน 1 Gb แบนวิธ ไม่เกิน 10 Gb/Mo
http://www.thaidhost.com
สนใจแอดเอ็มหรือส่งอีเมล์
มาที่ info@thaidhost.com

เดี๋ยวผมคงต้องแอบเป็นนักศึกษาไปสมัครบ้างแล้ว อิๆ

ผิดหมวดครับทั่น

เดี๋ยวผมคงต้องแอบเป็นนักศึกษาไปสมัครบ้างแล้ว อิๆ

ใครก็ได้ครับ ผิด ๆ ใครก็สมัครได้ อิอิ ทำเล่น ๆ ไม่มีคนมาสมัครเลย ก็เปิดฟรีไปเลยงั้น :lol: :lol:

:angel:

ควรลงหมวดที่ยอมให้โฆษณานะครับ ผมขอย้ายละครับ

ตั้ง 1GB แหน่ะ เยอะดีจริงๆ ใจถึงๆ B)

คนทำโฮสที่นี่ ใจบุญจิง แฮะ ดีครับ คืนกำไรสู่สังคม

ขออนุโมทนาด้วยนะคะ :angel:

เมื่อก่อนเคยทำ thaihostfree.com อยู่ประมาณปีกว่าๆ ก็ต้องเลิกทำครับ

เพราะว่าเจอพวกเด็กๆ ที่ร้อนวิชา เข้ามาเจาะเล่น, เข้าเอาเราเป็น Spam Mail Server ฯลฯ

หลังสุด โดน Hack root เลยเลิกครับ :angryfire:

และในช่วงนั้น ก็ได้รับจดหมายจากกรมตำรวจไม่เว้นแต่ละวัน ว่ามีเว็บลามกบ้างละ เว็บผิดกฏหมายบ้างละ, เว็บ Clack บ้างละ

สารพัดเรื่องเลยครับ ตอนนี้เลิกเด็ดขาดแล้วครับ ม่ายไหวๆ :frowning:

ถ้าจะทำเว็บฟรี ก็ขอหลักฐานส่วนตัวเขามาหน่อยก็ดีนะครับ มีปัญหา จะได้ตามตัวถูก :dgrin:

เมื่อก่อนเคยทำ thaihostfree.com อยู่ประมาณปีกว่าๆ ก็ต้องเลิกทำครับ

เพราะว่าเจอพวกเด็กๆ ที่ร้อนวิชา เข้ามาเจาะเล่น, เข้าเอาเราเป็น Spam Mail Server ฯลฯ

หลังสุด โดน Hack root เลยเลิกครับ :angryfire:

และในช่วงนั้น ก็ได้รับจดหมายจากกรมตำรวจไม่เว้นแต่ละวัน ว่ามีเว็บลามกบ้างละ เว็บผิดกฏหมายบ้างละ, เว็บ Clack บ้างละ

สารพัดเรื่องเลยครับ ตอนนี้เลิกเด็ดขาดแล้วครับ ม่ายไหวๆ :frowning:

ถ้าจะทำเว็บฟรี ก็ขอหลักฐานส่วนตัวเขามาหน่อยก็ดีนะครับ มีปัญหา จะได้ตามตัวถูก :dgrin:

ทั้งหมดที่คุณ STANDHOST.COM กล่าวมา คือเหตุผลว่าทำไม่โอสต์รายใหญ่ๆ (มืออาชีพ) จึงไม่เปิดให้บริการฟรี! หวังว่าคุณ thaidhost คงจะพอเข้าใจแล้วนะคะ …

ที่ผ่านมาดิฉันไม่ได้คัดค้าน เพราะเกรงจะเข้าใจผิดคิดว่า อิจฉาตาร้อน แต่พอมาวันนี้ คุณ STANDHOST.COM อธิบายไว้อย่างละเอียดแล้ว จึงถือโอกาส ผสมโรงด้วยอีกคนหนึ่ง…

SWH เองก็ให้บริการเว็บไซต์ฟรีอยู่หลายเว็บ ส่วนใหญ่เป็นเว็บเกี่ยวกับ การศึกษาและศาสนา ขอมาเป็นรายๆ ไป ไม่ได้ประกาศแจกฟรี อย่างโจ่งแจ้งแบบนี้ :angel:

ทุกอย่างย่อมมีอุปสรรค์ครับ การที่ท่าน thaidhost มีความตั้งใจจะให้ประโยชน์แก่ผู้อื่นแล้ว เมื่อถึงเวลาผลดีย่อมกลับคืนมา โดยไม่ต้องเรียกร้องครับ… :angel:

การเป็นผู้ให้ ย่อมสุขใจกว่าเป็นผู้รับครับ…
(แต่ให้ด้วยความบริสุทธใจนา… B) )