ใครสุบบุหรี่ ควรอ่าน

ตอนนี้เขามีบุหรี่ ไฟฟ้าแล้วนะครับ สามารถสูบได้เหมือนบุหรี่จริง แต่ไม่ทำลายสุขภาพ ไม่เหม็นด้วย

หยุดทำลายตัวเองซะทีครับ

สุบบุหรี่ไฟฟ้า ก็สามารถลดปริมาณนิโคตินลงที่ละน้อยๆ เรื่อยๆ จนสามารถสูบแบบไม่มีนิโคติน หรือ เลิกสูบไปเลยได้ครับ

เพิ่มเติม http://www.mrpalm.com/list3.php?cont_id=1247

E-Cigarette เป็นเทคโนโลยี่ที่จะสร้างความรู้สึกเช่นเดียวกับการสูบบุหรี่ แต่ไม่มีสารพิษใดๆ ที่ทำให้เกิดโรคร้ายทั้งหมด (ซึ่งสิ่งอันตรายทั้งหมด มาจากใบยาสูบ เช่น สารหนู น้ำมันดินหรือทาร์ ฯลฯ) ตั้งแต่มะเร็งปอด มะเร็งคอ หลอดลม ถุงลมโป่งพอง โรคหัวใจ และอีกมากมาย ฯลฯ ไม่มีคาร์บอนมอนนอกไซต์ (ที่เกิดจากการเผาใหม้) หมายความว่า ควันที่ออกมาไม่เป็นอันตรายต่อคนรอบข้าง (ที่จริง ไม่ใช่ควันครับ เป็นละอองน้ำหรือไอน้ำ ที่ภาษาฝรั่งเขาเรียก Vapor ไม่ใช่ Smoke) สามารถสูบในห้องได้

แล้วกัญชาไฟฟ้าไม่มีหรอครับ แบบว่า… อยากได้ครับ :blink:

การสูบบุหรี่ ส่วนหนึ่งเป็นเรื่องของจิตใจครับ ถ้าคุณเอาชนะใจตัวเองได้ หยุดบุหรี่ไม่ใช่เรื่องยาก ไม่ต้องพึ่งอุปกรณ์ ไม่ต้องกินยาอะไร ทำใจให้มั่นคงตั้งใจที่จะหยุด แล้วก็หยุดเลย

2 ปีก่อนผมตั้งใจอยากจะหยุด คืนนั้นสูบม้วนสุดท้ายก่อนเข้านอน บุหรี่ที่เหลืออยู่ในซองพร้อมทั้งไฟเช็ค และที่เขี่ยบุหรี่ วางไว้บนโต๊ะทำงานตามปรกติของมัน แล้วก็วางอยู่อย่างนั้นต่อมาอีกเกือบ 6 เดือน ถึงเก็บลงใส่ลิ้นชัก และอยู่อย่างนั้นถึงทุกวันนี้ อ้อบุหรี่มันเน่าหมดแล้ว เลยเก็บทิ้งไป ครับผมหยุดสูบแบบนี้แหละ “หักดิบ”

วันไปมิตติ้งกันจำได้ว่ามีคุณ thaitumweb อีกท่านที่กำลัง “หักดิบ” อยู่ไม่รู้ว่าถึงวันนี้ หักสำเร็จไหม

หักดิบสูบบุหรี่ในรถมาได้หลายปีมากแล้วครับ… กำลังหักดิบหลังมีเพศสัมพันธ์ :unsure:

:beer:

:wavey:

:pimp:

ถือเป็นข่าวดีสำหรับคนที่อยากจะเลิกบุหรี่ครับ

จะเลิกหลายรอบแล้ว แต่เวลาไปกินเหล้าก็เอาทุกที

แบบนี้เช่นเดียวกันครับ

ไปซื้อบุหรี่ไฟฟ้ามาเลยครับท่าน สุขภาพจะได้ดีขึ้นครับผม มีเวลาทำโฮสติ้งได้อีกนานแสนนาน

เช่นเดียวกันเลย

บุหรี่ไฟฟ้า มันทำให้รสชาติบุหรี่ลดลงมากทำให้คุณไม่อยากสูบมัน(เอียน)

เอ่ ถ้ามีจะดีมาก แต่ตอนนี้ผมดึงผ่านเตาบารากุ พี่หนึ่งสนใจมาเที่ยวลาดกระบังมีเยอะนะครับ ห้า ๆ

ปล.ล้อเล่นนะครับ

เอาไว้ซี้ดตอนกินเหล้า อย่างเดียวพอละ เวลาปกติก็ไม่อยากบุหรี่

ไม่สูบครับ สูบไม่เป็น อิอิ

เลิกไปได้นานแล้วครับ ดีต่อสุขภาพและคนรอบข้าง

หนูว่าเลิกสูบเลยดีที่สุด

ถูกต้องแล้วครับมันอยู่ที่ใจครับ

เลิกไปเลยมันดีที่สุด ถูกต้องครับ

แต่บุหรี่ไฟฟ้า เป็นทางออกสำหรับ ผู้ที่ต้องการเลิกบุหรี่ แล้วไม่สามารถเลิกได้ เพราะใจไม่แข็งพอครับ

และ เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ต้องการเลิกบุหรี่ แต่ต้องการมีสุขภาพที่ดีขึ้น

ไม่เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่สูบบุหรี่ แต่คิดอยากจะสูบ อย่าคิดเลยมันไม่ดี

รักลูกรักเมียต้องเลิกฮะ

ผมไม่น่าเอามาโพสต์เลย โดนดูถูกอีกต่างหาก รู้งี้ไม่โพสต์ดีกว่า

ขอบคุณ