ผมน่ะยังไม่เก่ง

ผมน่ะยังไม่เก่งหรอก

ทำอะไรก็ยังไม่เป็น CentOS ลงเป็นนะ แต่ไม่เข้าใจความหมาย ก็มันยากนี่นา ไม่เหมือน Windows ที่คุ้นเคยมาตั้งแต่ Windows 3.1

แต่วันนึง (อีกไม่ไกลนัก) ผมจะต้องเก่งกว่านี้ แต่ก็ไม่รู้จะตามเด็กสมัยนี้ทันรึป่าว

แต่ก็จะพยายาม

หนึ่ง

lol

คนที่บอกว่าตัวเองไม่เก่งคือคนเก่งนะครับ
เพราะจะเป็นคนที่หาความรุ้ใส่หัวอยู่ตลอด

[quote author=neverdie link=topic=21937.msg207335#msg207335 date=1250256165]
คนที่บอกว่าตัวเองไม่เก่งคือคนเก่งนะครับ
เพราะจะเป็นคนที่หาความรุ้ใส่หัวอยู่ตลอด

ขอบคุณครับ

แต่เรื่องของเรื่อง ก็คือว่า

สิ่งที่ผมหาใส่หัวน่ะ

พอหาใส่ได้แล้ว ก็ดีอยู่หรอก

แต่พอได้ของใหม่ก็ลืมของเก่า

เข้าตำราที่ว่าไว้ “ได้หน้า ลืมหลัง”

ตอนนี้ กินวิตาบิน บีรวมอยู่ ไม่รู้จะช่วยได้ไหม

555+

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ไม่มีใครเก่งมาตั้งแต่เกิด
การแสวงหาความรู้ใส่ตัวอยู่เสมอ เป็นวัตรปฏิบัติของผู้ฉลาด
การเรียนรู้จากประสบการณ์ของตนเอง ได้ชื่อว่าเป็นผู้ที่ฉลาด
แต่คนที่ฉลาดกว่า ย่อมต้องเรียนรู้จากประสบการณ์ของ ผู้อื่นด้วยเสมอ

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคน ที่กำลังแสวงหา ความรู้ และ ความสำเร็จ

ก้าวก่อนย่อมถึงก่อน
ก้าวไวย่อมถึงก่อน
ก้าวสม่ำเสมอย่อมถึงก่อน
คนที่ไม่ก้าว คือหยุดนิ่งอยู่กับที่
วันเวลาผ่านไป ก็จะกลายเป็นถอยหลังเข้าคลอง
เพราะคนอื่นๆ เขาก้าวแซงหน้าเราไปกันหมดแล้ว

อย่างงี้ต้องเป๊บทีน ครับ ผมกินประจำเลย

ผมก็คิดแบบนั้นครับ คุณลองคิดดูก่อนที่จะมาเป็นผู้ให้บริการ

ไม่มีความรู้เรื่อง server มาก่อนแต่พอได้มาทำงานแบบนี้

เวลามีปัญหาต้องแก้แล้วถ้าไม่มีคนบอกเราต้องศึกษาหาความรู้เอง

ผมลองกินแล้ว รสชาติเหมือนกิน M-150 ที่ไม่มีคาแฟอีน เลย

[quote author=Freedomlover link=topic=21937.msg207353#msg207353 date=1250257675]
ผมลองกินแล้ว รสชาติเหมือนกิน M-150 ที่ไม่มีคาแฟอีน เลย

กระทู้คนแก่คุยกัน … ผมเองก็เริ่มจะมีอาการอัลไซเมอร์แล้ว เหมือนกัน …ได้หน้า ลืมหลัง :slight_smile:

งั้นกระทู้นี้ไม่คุยด้วยดีกว่า lol

พิมพ์อะไรต่อไม่ถูกเลย

เอาเป็นว่า ผมคิอ และเชื่อมั่น แบบมั่นอกมั่นใจขเลยล่ะ ว่ายังเด็กกว่าพี่ ๆ หลาย ๆ คนในนี้

leave ดีกว่ากระทู้นี้มีแต่คนแก่คุยกัน อิอิ

ลากผมไปเป็นคนเก่งด้วยคนจิครับ อิอิ