ปัจจุบันเครื่องที่ป้ำแผ่น บลู-เรย์ ดิสก์ มีขายแล้วหรือยังครับ

ปัจจุบันเครื่องที่ป้ำแผ่น บลู-เรย์ ดิสก์ ขายแล้วหรือยังครับ ปัจจุบันเห็นแต่เครื่องป้ำแผ่นDVD CD

ตอนนี้มีแค่ sony ที่ขายครับ copy หนัง blu-ray ได้แล้ว
แต่ยัง copy ps3 blu-ray ไม่ได้ครับ

แผ่นหนังแพงมากเลย

ไม่น่าเชื่อวันนึง แผน cd บางๆ จะจุได้มากกว่า HDD สมัยก่อน กว่า 50 เท่า เห็นว่าจะมี 1TB แล้วโอว :slight_smile:
เด็กรุ่นใหม่ๆ คงไม่ทันใช้แผ่น Disk A ส่งงานซะแล้วมั้งครับ

เดี๋ยวนี้ mainboard บางรุ่นไม่มี port FDD มาให้แล้วครับ

ไม่น่าเชื่อวันนึง แผน cd บางๆ จะจุได้มากกว่า HDD สมัยก่อน กว่า 50 เท่า เห็นว่าจะมี 1TB แล้วโอว
เด็กรุ่นใหม่ๆ คงไม่ทันใช้แผ่น Disk A ส่งงานซะแล้วมั้งครับ

• เป็นความรู้สึกอย่างนึงที่ดี เวลายินเสียง เขียน อ่าน ลบ ข้อมูล FDD 3.5 inc

เหมือนกับ เวลาต่อ Modem เพื่อใช้ Internet 56k

ขณะนี้เน็ตบ้านทั่วไป ไกล้จะเทียบ IDC เข้าไปทุกวัน เสียอย่างเดียว Fix IP ไม่ได้ และ ค่า Upload ย้งน้อยอยู่

( สำหรับทั่วไป เมื่อเปรียบเทียบกับราคา)

ตอนนี้เครื่องเล่น บลู-เรย์ ราคายังสูงมาก ที่แม๊คโคร ราคาเกือบสองหมื่นบาท คงต้องรอไปอีกสักระยะหนึ่งก่อน

น่่าสนใจมากๆ ตรงที่ แผ่น บูล-เรย์ 1 แผ่น มีความจุถึง 50GB เหมาะสำหรับเอาไว้ใช้เก็บข้อมูล Backup

ผมยังทัน แผ่น 5.25" ที่บอบบาง

โมเด็ม 14.4K ต่อได้ครั้งละ 10 นาที จนต้องโวยวายกับมหาลัย จนได้เพิ่มมาเป็น 60 นาที

ฮี่ ๆ ๆ ๆ

นั่นหมายความว่า คุณเป็นคนรุ่นใกล้เคียงกับผมแล้วล่ะครับ

แม้ผมเกือบจะทัน

5.25"