มีปัญหาคับ ตอนนี้ใช้เน็ตทรูอยู่ เข้าเวบที่อยู่ในเซิฟเวอร์เดียวกันไม่ได้ อีกเวบ

มีปัญหาคับ ตอนนี้ใช้เน็ตทรูอยู่ เข้าเวบที่อยู่ในเซิฟเวอร์เดียวกันไม่ได้ อีกเวบเข้าได้ งงมากไม่รู้เป็นเพราะอะไร

คือ มีเวบอยู่ในเซิฟเวอร์ 2 เวบนะคับ

เว็บไซต์ www.mencafe.net เข้าได้ปกติ
แต่เว็บ www.gtb-live.com เข้าไม่ได้ เพิ่งเป็นตอนเช้าวันนี้

ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

ตอนนี้ได้ละคับ ขอบคุณคับ

$ ping NS1.MENCAFE.NET
ping: unknown host NS1.MENCAFE.NET

นี่คือสาเหตุหนึ่งที่เข้าไม่ได้ครับ

ตอนนี้ได้ละคับ
ขอบคุณคับ

DNS ของเซิฟเวอร์ยังไม่อัพเดทนะครับ ต้องรอการอัพเดท หรือเปลี่ยน DNS Server ไปเป็นของ OpenDNS ก็ได้นะครับ

ตอนนี้ผมเข้าได้ทั้งสองเว็บนะครับ

ถ้ายังไม่ได้ add NS1.MENCAFE.NET ลงไปใน zone file เดี๋ยวก็จะเป็นอีก