ช่วยแก้ปัญหาเรื่อง โดเมน ให้หน่อยครับ

ลูกค้าไปลบ domain ของตัวเอง

แล้วเพิ่มกลับมาใหม่ก็ไม่ได้

สร้าง User ใหม่ก็แอดโดเมนเดิมของลูกค้าไม่ได้

ท่านไหนเคยมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ของความช่วยเหลือหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ

1. Control Panel ของอะไร
  2. error message

ถ้าเป็น da ก็ต้องลบ โดเมนที่เคยแอตไว้ทิ้งให้หมด ไล่ตาม config ของทุกตัวได้เลย

1. ใช้ Control Panel : DirectAdmin

2. error message ตามรูปนะครับ

ถ้าเป็น da ก็ต้องลบ โดเมนที่เคยแอตไว้ทิ้งให้หมด ไล่ตาม config ของทุกตัวได้เลย

Mail dns log apache

ลองดูใน user list ครับ ว่ามี domain ค้างอยู่หรือเปล่า

ไม่มีครับ

จำได้ว่า ลูกค้าลบหมดทุกอย่างใน ftp แล้วเจอ error แบบนี้

มันก็เลยทั้ง ลบ ทั้ง สร้างใหม่ไม่ได้เลย

ไม่รู้ว่าอันนี้เคสเดียวกันเปล่า

ลอง /etc/ini.d/httpd restart

แล้วดูว่า โฟลเดอร์ไหนขาดหาย มันจะฟ้องขึ้นมา

แล้วพอใส่หมด ก็ไม่รู้ล่ะ - -a

สรุป ทำอย่างที่พี่ตี๋ บอกน่ะครับ

โดเมนผมมันจะกลับมามั้ยเนี่ย

login as admin level -> dns administrator

มองหาโดเมนที่มีปัญหา แล้วทำการลบออกจากระบบ หลังจากนั้นก็จะสามารถเพิ่มโดเมนลงไปใหม่ได้แล้วครับ ^^

รอเจ้าของโฮสเข้ามาคับ

แหม… อาร์มเข้ามาสิงที่ tht แล้วเหรอครับเนี่ย เกือบ 50 โพสแล้ว

แสดงว่ายังมี record ที่ named.conf ครับ
ให้ทำการลบ domain ที่มีปัญหาออกโดยเข้าไปที่หน้า DNS Administration ครับ

ขอบคุณมากทุกท่านครับ

แก้ปัญหาได้แล้ว

เข้าได้แล้ว เย้ๆ