พี่ๆ ครับอยากคุยเรื่องเรียนอ่ะครับ

พี่ๆ ครับอยากคุยเรื่องเรียนอ่ะครับ (25) ว่าพวกพี่ (ถึง ลุง-ป้าเยอะก็ตาม) ว่าพวกท่านเรียนสายอะไรกันมาครับ

และยังไม่จบครับ ผมยังไม่แน่ใจกับตัวเองว่าจะไปทางไหนดีผมเรียนมากับสายวิทย์ ผมน่าจะไปทางสายไหนดีครับ

และศุนย์ (ฟิสิกส์,เคมี,อังกฤษ) มันแย่ไหมครับ?

ฟิสิกส์ 47 คะแนน (ผ่าน 50 คะแนน)
เคมี 46 คะแนน
อังกฤษ 49 คะแนน

อาจาร์ยแกล้งผม! :dgrin: ปีหน้าลงประธาน นักเรียนจะร้องเรียนให้หมดเลย!

เก่งมากเลยน้องเอ๋ย ยังไม่สาย กลับลำใหม่ซะโดยเร็ว สำคัญนะเรื่องเรียน

ไม่ยอมคาบเส้น เลยนะ …น้อง Guy825 ก็ได้ :stuck_out_tongue:
เอาใจช่วย ครับ ทุกอย่างเกิดจากความชอบและความเพียร ทุกคนมีเวลาเท่ากัน …ใช้ไม่เท่ากัน (เพราะบางคน ขายเวลา แฮ่ๆ )หาตัวเองให้เจอ ฟังคนอื่นได้ แต่อย่าลืมฟังตัวเอง

อย่ามัวมาเล่นอินเทอร์เน็ตจนลืมเรื่องเรียนนะคะ น้องกาย วันนี้เป็นวัยเรียน ต้องเอาเรื่องเรียนเป็นหลักก่อน … ส่วนเรื่องเน็ตนี่ก็ศึกษาควบคู่กันไปด้วย เพราะต่อไปถ้าใครเรียนจบออกมาแล้วใช้งานอินเทอร์เน็ตไม่เป็น ก็คงจะหางานทำยากสักหน่อย … :angel:

เรียนให้จบ แล้วก็เรียนต่อ :lol: