โรงเรียนใช้ . อะไรดีครับ

.ac.th .org หรือ .edu

.ac.th

.A

ac.th

.ac.th ครับ

ติดต่อ THNIC หรือ DotArai ได้เลยครับ

.edu ครับ แนะนำรองลงมาก็ .ac.th ครับผม

ถ้าโรงเรียนตั้งในประเทศไทย และจดทะเบียนสถานศึกษาในประเทศไทย ก็คงจะต้องเป็น .AC.TH ย่อมาจาก Academic Thailand

แต่ถ้าเป็น .EDU จะเป็นสถานศึกษาที่ตั้งอยู่ในสหรัฐอเมริกาครับ เมื่อก่อนอาจจะจดได้ตามสบายเหมือน .COM แต่เดี๋ยวนี้เข้มกว่าครับ เพื่อป้องกันการหลอกลวง ระดับการเข้มในการจดเท่าๆ กับ .GOV ซึ่งเป็น TLD ที่สงวนไว้เฉพาะ หน่วยงานราชการของ USA ครับ ความจริง .COM ก็เป็นของ USA แต่เพราะความนิยมจึงเปิดให้จดแบบเสรี

.ac.th แหล่ม

แต่สู้ .go.th ไม่ได้

ของเขาแข็งกว่า

^^a

ครับพึ่งรู้ว่า .edu คือเมกา งั้น .ac.th น่าจะดีสุดมั๊ง