พี่ๆครับ มารบกวนอีกแล้ว

คือผมลง vmware6.5 แล้วผมจะลงcentos5.3แต่ตอนผมลงcentosมันลงไม่ได้นะครับเห็นเขาบอกลงเหมือนธรรมดา
ผมก้อลองแล้วแต่มันขึ้นแปลกๆช่วยหาวิธีลงให้ทีครับ ขอบคุณครับ

create virtual harddisk เป็น ide นะครับ

ขอบคุณครับ พี่ครับไฟล์centosที่เป็นDVDใช้ชื่อ x86_64 นี่ป่าวครับ

ขึ้นแปลกๆนี่ขึ้นว่าอย่างไรครับ

โหลดตาม Link นี้ได้เลยครับ
32bit

ตอนนี่ลงได้แล้วครับแต่ มันไปค้างแถวสตาดเซ็นเมลทำไงดีครับ

yum remove sendmail -y (เอาออกไปก่อนครับ)

คือเอาออกแล้วลงใหม่ใช่ไหมครับ

ถ้า sendmail ค้างแสดงว่า set network ผิดครับ รอสักพักครับแล้วมันจะผ่านไป
เสรํจแล้วลองตรวจสอบค่าติดตั้ง network ให้ดีๆ

ขอบคุณครับ