แจกโปร แจกบอทเกมส์ ผิดกฎหมายไหมครับ?

คือ ไม่ใช่จะแจกเองนะครับ แต่พอดีทำฟรีเว็บบอร์ดแล้วมีคนมาเปิดเว็บบอร์ดแจกบอทแจกโปร ไม่รู้ว่ามันถูกกฎหมายรึเปล่าอะครับ ถ้ามันผิดผมก็จะทำการลงดาบเลย

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นโปรแกรมที่เขียนมาเพื่อช่วยเล่น มองมุมหัวหมอผมว่าไม่ผิดกฏหมายครับ

แต่ถ้าเอาไฟล์เกม มาดัดแปลงแล้วแจก คิดว่าผิดกฏหมายเต็มประตู

ช่วงนี้เรื่องลิขสิทธิ์ลงหนักครับ รองเท้า กระเป๋า แผ่นเกม แผ่นหนัง แผ่นเพลง โดน จรท กระทรวงลงตรวจเองทุกตลาดนัดเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

แบบเว็บประมูลรึเปล่า

ก็จำพวก โปรปังย่า บอทเกมออนไลน์ไรเงี่ยอะครับ แบบประมูลหรือเปล่าผมไม่รู้ เพราะไม่ค่อยได้เข้าไปอ่านสักเท่าไร ต้องขอโทษด้วยครับ T.T

ถ้าเจอเรื่องละเมิดลิขสิทธิ์ ก็โดนอุ้ม server ได้ง่ายๆ

แจกโปร ไม่ผิดหรอก

ไม่ได้เอาตัวเกมส์ที่มี ลิขสิทธิ์ มาใช้งานทำให้เจ้าของ ลิขสิทธิ์ เสียรายได้หรอก

ว่าแต่โปร ก็มีลิขสิทธิ์ แต่ใครเขาจะแจ้งกันล่ะ

ในเมื่อโปร ทำให้เซิฟจริง เดือนร้อน(หรือมีคน(บอท)เล่น) มั้ง

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆครับ

ถ้าเค้าจะเล่นจริงๆ ก็เล่นได้นะครับ
โปรแกรมโกง : ดัดแปลง แก้ไขตัว client ที่เค้าถือลิขสิทธิ์อยู่
บอท : ทำซ้ำ + ดัดแปลง client

ความเห็นส่วนตัว… แจกๆไปก็ได้ครับ แต่ทำให้มันลับๆตาหน่อยครับ แจกแล้วก็อย่าให้ตามต้นตอได้ก็พอครับ หาหลักฐานไม่ได้ ก็ไม่มีความผิด

[quote author=smartnet.co.th (หนึ่งสุดหล่อ) link=topic=19421.msg184500#msg184500 date=1242118960]
ความเห็นส่วนตัว… แจกๆไปก็ได้ครับ แต่ทำให้มันลับๆตาหน่อยครับ แจกแล้วก็อย่าให้ตามต้นตอได้ก็พอครับ หาหลักฐานไม่ได้ ก็ไม่มีความผิด

ความเห็นผม คิดว่าผิดน่ะครับ เพราะว่า ไปดัดแปลงการส่ง packet ของเกมส์

คุณคิดว่าจะคุมได้เหรอครับ
ตอนนี้มีแจก บอท แจก โปรแกรม
นานๆไป คงมีแจก เพลง แจกโปรแกรมละเมิด