เดี๋ยวนี้การจดโดเมนเนมมันเร็วขนาดนี้เลยหรอครับ

ผมสั่งจดโดเมนเนมพร้อมโฮสกับผู้ให้บริการแห่งหนึ่ง

ภายใน 30 นาที whois ดู โดเมนเนมกลายเป็นของผมเรียบร้อยแล้ว …
ผมล่ะ อึ้งไปเลยครับ ทำไมมันเร็วขนาดน้านนนนนนน

เมื่อก่อนจดทีนึงรอสองวัน

อยากถามว่าเดี๋ยวนี้เป็นแบบนี้กันหมดแล้วหรอครับ

สุดยอดไปเลย :nuts:

อันที่จริง จิ้มคลิกปุ๊ป รอ 5 นาทีก็เสร็จแล้วครับ ถ้าจดออนไลน์กับต่างประเทศโดยตรง

:lol: ครับ จดเอง กรอก เสร็จ ก็ ออนไลน์ได้เลย :lol: (Reseller)

ขอผมจดปุบได้ปรับแล้ว

เร็วขึ้นกว่าตะก่อนเยอะเลยครับ

ใช่ๆๆ ที่ผมก็ แค่ 5 นาที หุๆๆ ความจริง กดปุ๊ป ก็ อัปเดทปั๊ปนะ หุๆๆ ที่ผมอ่ะ

ครับ มันก็ดีนะครับ ที่มันเร็ส ขืนถ้าช้า รอแย่เลย…

ที่ใหนๆก็คลิกปุ๊บได้ปั๊บทั้งนั้นล่ะครับ(ถ้าชื่อนั้นว่างให้จด)
ปัญหาล่าช้าอยู่ที่ว่าถ้าเราไม่ได้จดเองนั่นแหละกว่าจะ
1.แจ้งรายละเอียด
2.โอนเงิน
3.แจ้งการโอนเงิน
4.ตรวจสอบการโอนเงิน
5.ทำการจดโดเมนให้ ถึงตรงนี้พอคลิกปุ๊บก็ได้ปั๊บล่ะ
แต่ขั้นตอนที่ 4 น่ะแล้วแต่ที่ว่าใครช้าเร็วกว่ากัน

เร็วมากครับปัจจุบัน ผมเร็วสุดไม่ถึงครึ่งชั่วโมง โดยใช้บริการจากผู้ให้บริการรับจดโดเมนเนม ถ้าไม่มีบัตรเครดิต ก็ต้องพึ่งผู้ให้บริการรับจดโมนเนมซึ่งปัจจุบันมีหลายที่ให้เลือก

[size=1]คำเตือน![/size] กรณีเร่งรีบจดโดเมนเนม ต้องเช็คให้แน่ใจก่อนว่า ผู้ให้บริการรับจดโดเมนเนมรายนั้นๆมีเจ้าหน้าที่ ที่ค่อยจดให้เราโดยทันทีหลังการยืนยันการโอนเงินหรือไม่ (โทรไปตรวจสอบก่อน)มิฉะนั้น อาจเกิดความล้าช้าในการโดเมนเนม เป็นเหตุให้พลาดโดเมนเนมที่ต้องการได้

ที่ใหนๆก็คลิกปุ๊บได้ปั๊บทั้งนั้นล่ะครับ(ถ้าชื่อนั้นว่างให้จด)
ปัญหาล่าช้าอยู่ที่ว่าถ้าเราไม่ได้จดเองนั่นแหละกว่าจะ
1.แจ้งรายละเอียด
2.โอนเงิน
3.แจ้งการโอนเงิน
4.ตรวจสอบการโอนเงิน
5.ทำการจดโดเมนให้ ถึงตรงนี้พอคลิกปุ๊บก็ได้ปั๊บล่ะ
แต่ขั้นตอนที่ 4 น่ะแล้วแต่ที่ว่าใครช้าเร็วกว่ากัน

อยากที่คุณ kke บอกแหละครับ

เพราะต้องรอการยืนยันจากลูกค้า เช่น ส่งแฟกซ์ , โทรแจ้งการโอนเงิน อะไรประมาณนั้น
ซึ่งในส่วนนั้นลูกค้าจำเป็นต้องทำตาม แบบการสั่งซื้อของโฮสแต่ละเจ้า… ถ้าทำเสร็จแล้วผมว่าการจดโดเมนนั้นก็ภายในไม่กี่คลิ๊ก แน่นอน!! :pimp:

[size=1]คำเตือน![/size] กรณีเร่งรีบจดโดเมนเนม ต้องเช็คให้แน่ใจก่อนว่า ผู้ให้บริการรับจดโดเมนเนมรายนั้นๆมีเจ้าหน้าที่ ที่ค่อยจดให้เราโดยทันทีหลังการยืนยันการโอนเงินหรือไม่ (โทรไปตรวจสอบก่อน)มิฉะนั้น อาจเกิดความล้าช้าในการโดเมนเนม เป็นเหตุให้พลาดโดเมนเนมที่ต้องการได้

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เพื่อจะได้ไม่ต้องมามีปัญหากันภายหลัง … :slight_smile:

สยามเว็บโฮสดอทคอมยุคปรับปรุงใหม่ (หจก.สยามเว็บโฮสดอทคอม) รับจดโดเมนเนม .com, .net, .net, .org, .biz, .info ราคากันเอง

รับประกันความพึงพอใจ จดโดเมนให้ท่านเสร็จภายใน 15 นาที นับจากได้รับแฟกซ์ยืนยันการโอนเงิน และเพื่อความมั่นใจยิ่งขึ้น ท่านสามารถโทร.สอบถามเจ้าหน้าที่ได้ก่อนที่จะโอนเงิน ที่หมายเลข 02-962-1075 หรือโทร. 06-567-9224 คุณจักรกฤช, 09-882-1245 คุณกวาง, 09-154-3632 คุณเก้ง, 01-451-1649 คุณกุ้ง… เวลาทำการ 09.00 - 18.00 น. วันจันทร์ - วันศุกร์

ปล. หากจดไม่ทันภายในเวลาที่กำหนด ยินดีลดค่าบริการ จาก 450 บาท เหลือเพียง 300 บาท ทันที พิสูจน์ ด้วยตัวท่านเองได้แล้ววันี้ ที่ www.siamwebhost.com … ถ้าเราไม่แน่จริงคงไม่กล้าโฆษณานะคะ :angel:

หมายเหตุ: แก้ไขเวลาจาก 5 นาทีเป็น 15 นาทีนะคะ เพราะเดี๋ยวจะหาว่า Over มากเกินไปค่ะ อิๆ

[quote]
สยามเว็บโฮสดอทคอมยุคปรับปรุงใหม่ (หจก.สยามเว็บโฮสดอทคอม) รับจดโดเมนเนม .com, .net, .net, .org, .biz, .info, .co.th, .go.th, .ac.th, .in.th ราคากันเอง
รับประกันความพึงพอใจ จดโดเมนให้ท่านเสร็จภายใน 5 นาที นับจากได้รับแฟกซ์ยืนยันการโอนเงิน

โอ้ว สยามเว็บโฮสเติบโตเร็วไวดีจังเลยครับ
ผมติดตามผลงานของคุณพี่จักรกฤชมาเกือบ 10 ปีแล้ว

ขอบคุณ คุณ Tik มากๆ เลยนะคะ ที่ยังจำกัดได้ ดิฉันเองก็จำคุณได้เช่นกันค่ะ ตั้งแต่สมัยทำ webpagethai.org ยินดีที่ได้มาเจอกันใน THT แห่งนี้อีกนะคะ :angel:

ตอนนี้เป็นก็ ขจก. แล้ว
ผมขอให้เป็น บริษัท จำกัด(มหาชน) ไวๆ นะครับ เอาเข้าตลาดหลักทรัพย์ไปเลย

ขจก = ขบวนการโจรก่อการร้าย

แก้ด่วนค้าบบบ

[quote] ตอนนี้เป็นก็ ขจก. แล้ว
ผมขอให้เป็น บริษัท จำกัด(มหาชน) ไวๆ นะครับ เอาเข้าตลาดหลักทรัพย์ไปเลย

ขจก = ขบวนการโจรก่อการร้าย

แก้ด่วนค้าบบบ [/quote]
อ่านคราวๆ แล้วมองไม่เห็นเลยน่ะครับ คุณ iCeZ ตาไวจริงๆ

แล้วไอ้ ( ขจก = ขบวนการโจรก่อการร้าย )

คิดได้ไง…อ่านแล้วคำกลิ้งเลย :lol:

ปล.รึว่าเป็นความจริง แซว เล่นน่า…555+

ขจก ย่อมาจาก ขบวนการโจรก่อการร้ายจริงๆ นะครับ ไม่ได้ล้อเล่น

ขจก ย่อมาจาก ขบวนการโจรก่อการร้ายจริงๆ นะครับ ไม่ได้ล้อเล่น

กำ… :o ขอโทษค๊าบ ขอแก้เป็น หจก. ครับ :dunce: