ปรึกษาครับ ผมผิดไหม เวลาฝนตก

ครับ เวลาฝนตก นํ้าจะท่วมข้างบ้านตลอด
และเมื่อคืนมันก็ตกครับ(วงแตกครับ)
นํ้าก็ท่วมตามสเต็บ พอมุดเข้าไปดูที่ท่วม
ปรากฏว่า ไอ้ข้างบ้านมันเอานํ้าฝนที่ไหลลงท่อ (บ้านเขา) มันหันท่อมาทางบ้านผมอ่ะ

ผมเลยไปต่อท่อให้มันไหลกลับเข้าไปบ้านมัน ปรกกฏว่า ผมโดนด่า หาว่าผมเอานํ้าฝนบ้านผมไปไหลทิ้งบ้านเขา(ทั้งๆที่เป็นของมัน)

ผมผิดไหม

แล้วแต่ว่าเราคิดจากแนวไหนไปๆมาๆ

ผมไม่ผิดครับ แต่แกสโซฮอลผิด

จริงๆก่อนจะหันท่อคืน ควรไปลากเจ้าของบ้านมาดูก่อน

คือผมโมโหหลายอ่ะครับ ท่วมมาตลอดเลย เห็นวันนี้ไปเรียกช่างมาทำท่อไหม่ สงสัยจะหันรวมมาเป็นท่อเดียวแล้วหันมาทางบ้านผม

พี่ว่าเราควรให้เค้ารู้ปัญหาก่อน รู้ผลต่อบ้านเรา ถ้ายังไม่ฟังและไม่แก้ไข คุยกันไม่รู้เรื่องก็ต้องคุยกันต่อหน้าตำรวจ

หากแก๊ซไม่เน่า…มันก็ไม่ผิด…อับดุลย์ผิด lol

ท่าทางเรื่งอจะแก้ยากนะนี่

:unsure:

ไม่ต้องถึงกับน้ำท่วม

แค่ทำหลังคาบ้าน แล้วน้ำไหลตามหลังคา มากระเด็นหรือไหลใส่ในที่ของเรา

เค้าก็คือละเมิดเราแล้ว

ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องก็คงต้องฟ้องร้องกัน

ข้างบ้านผมก็เหมือน กัน

คือบ้าน ผม เค้า เป็นคนจีน เลย เชื่อ เรื่อง โหงวเฮ้ง

บ้านข้างๆมานปลูก ต้นตาล แล้ว ใบ มาน มา ทับหลังคาบ้านผม

คนจีนเค้าถือว่า เหมือนไม้กวาดมา กวาดบ้าน ค้ำหัว โหงวเฮ้งไม่ดี

บอกหลายทีละมันก็ไม่ตัดสะทีเบื่อ

เห็นแก่ตัวมาก

แนะนำให้อยู่บ้านหลังนี้ครับ

ฝนตกก็ขับหนีออกมา
ข้างบ้านต้นไม้เยอะก็ขับหนีออกมา
เจ้าหนี้ตามหนี้…ก็ซิ่งออกไปเลย lol lol lol