แบบนี้หมายความว่าไงมาช่วยดูให้หน่อย

พอดีเพิ่งย้าย Name server เสร็จเข้าเว็บมันฟ้องขึ้นว่า

This IP is being shared among many domains.
To view the domain you are looking for, simply enter the domain name in the location bar of your web browser.

ทำไมถามอะไรลุ่นๆ ไม่มีที่มาที่ไปล่ะคะ อ่านไม่เข้าใจสถานการณ์เลย
เขียนเคสให้ชัดเจนกว่านี้ได้ไหมคะ? มาให้เดามากๆ เนี่ย ไม่ค่อยอยากแสดงความเห็นเลย

ผมอ่านดูใน History Post ของคุณ…ก็โพสแค่ 2 แต่ทำไมจิตพิสัยไป -2 ได้ครับ
แบบนี้หมายความว่าอะไร?

กำลังนั่ง งง ครับ… ใครให้ติดลบช่วยบอกเหตุผลผมหน่อยเถอะ

Edit เพิ่ม: ผมเพิ่มให้ +1 เพื่อเป็นกำลังใจครับ (ยังไม่มีอะไรเลยโดนพวกให้ติดลบ)

ของ ที่ไหนล่ะเนี่ย

ในเมื่อย้ายเสร็จ มันจะแจ้งทำไม

“simply enter the domain name in the location bar of your web browser.”

:blink:

รึว่าเข้าเว็บอะไรครับ มันถึงฟ้องว่า…

งง… ไม่รู้จะตอบอย่างไร

:unsure:

ประมาณว่า virtualhost ยัง set ไม่เรียบร้อยครับ
server มันหา domain ไม่เจอ ก็เลย มาลงหน้า default page ครับ

edit: แก้คำผิด

อ้าว โพสต์แค่ 2 ติดลบ 1 ยังงัยก็ถามให้เคลียร์ๆ นะครับ หลายท่านในนี้เค้าพอช่วยตอบได้ แต่ถามให้ชัดเจน สู้ต่อไปครับ

ต่อจาก คุณพี่หนึ่งน่ะครับ
ตอนแรก คุณพี่รักษ์ -3 ด้วยอะครับ ผม +1 เลยเหลือ -2

ถ้าเดาไม่ผิด… ต้องเป็น () ไม่อยากจะเอ่ยครับ… เดี๋ยวจะผิดใจกันอะครับ

คงยังถามไม่ถูก ไม่รู้จะถามอย่างไร… ยังไงแล้วก็อดทนสักนิดครับ ทั้งผู้ถามและผู้ที่รักในการตอบ :slight_smile:

หากน้องเห็นอะไรที่มันไม่ถูกต้อง น้องก็ทักท้วงได้ครับ ถึงแม้เราอาจจะเจ็บตัวไปบ้างก็ต้องทำใจนะครับน้อง…
อย่าทำเป็นเอาหูไปนาเอาตาไปไร่เลยครับ สังคมเราจะได้ดีขึ้น ไม่มากก็ไม่น้อยครับ