จริยธรรมของผู้ประกอบการอยู่ที่ไหนครับ

เป็นงานมอเตอร์โชว์ที่ ไบเทคบางนา

ทำไมต้องให้เด็กเล็กขึ้นไปเต้นเป็นโคโยตี้ ด้วย

เห็นด้วย ดูแลั้วไม่เหมาะสมเป็นอย่างยิ่ง การเอาเด็กผู้หญิงตัวเล็กๆ ไปเต้นโคโยตี้บนเวที แบบนี้ ถ้าเจ๊ระเบียบรัตน์เห็น คงจะด่าน่าดูเลยแหละ

น่าจะเด็กลูกคนที่มาดูรถนั้นแหละขึ้นไปเต็นเอง คงไม่มีใครเอาเด็กขนาดนั้นไปเต็นมั้ง

ต้องกล่าวโทษคนจัดกรายครับ มักง่าย… จะทำเกมส์โชว์แต่ไม่ลงทุนไม่มีสมองคิด ทำแบบมักง่ายๆ

โห ทำกันแบบนี้เลย ส่วนตัวผมชอบการเต้น แต่เจอแบบนี้ เด็กเล็กขนาดนี้ให้เขาเติบใหญ่อย่างดีๆและสมบูรณ์แบบดีกว่าครับ อย่าให้เข้าแวะวงการนี้ตั้งแต่อายุเท่านี้เลย

ว๊า… ไม่หน้าเลย ทำไมต้องเป็น(เด็ก)
ยังไม่โตเลย…

เมื่อวานไปงานมอเตอร์โชว์…รถนำเข้าจากจีนเข้ามาแล้ว… อีกปีสองปีสงสัยเหมือนกัน

น่าเกลียดมาก เอาเด็กมาเต้นแบบนี้

ว่าแต่ เขาเอาเพลงรถบั๊มพ์ มาเปิดให้เต้นแบบนี้ตลอดเลยเหรอครับ
โคโยตี้ หรือว่า งาน Dance ย้อนยุคกันแน่ - -’’

ที่ไม่เคยไปงานพวกนี้เลย ก็เพราะว่าเสียงเพลงมันยังงี้เนี่ยแหละครับ

รถนำเข้าจากจีน มีรูปไหมพี่ อยากเหน ราคาประมาณเท่าใด

เห็นแล้วเศร้าใจ

เอาเด็กมาเต้นได้ยังไง

เป็นข่าวละ เมื่อกี้ก็ออกช่อง 3

หวังว่าคงมีการจัดการเรื่องนี้อย่างจริงจัง

อย่างน้อย ก็ไม่เสียแรง ที่แจ้งไปยังกระทรวงวัฒนธรรม

สเตป ดีแต่เด็กเลยวุ้ย

สงสัยถูกสอน

:smash:

ไอ้ผมก็หลงคิดว่า จริยธรรมของผู้ประกอบการโฮสติ้งอยู่ที่ไหน