จริงรึเปล่าครับ ที่บอกว่าถอนผมหงอกแล้ว ผมจะยิ่งหงอกมากขึ้น?

เคยได้ยินแบบนั้นมาจริงๆ มีข้อเท็จจริงอย่างไรครับ
…พอดีว่าผมบนศรีษะเริ่มมีบ้างประปลาย

ย้อมขาวเลยครับ อินเทรน…

หรือไม่ก็ สกินเฮดไปเลยครับ อันนี้เท่สุดๆ

ของผม ปล่อยไปตามธรรมชาติครับ ไม่ย้อม ไม่ถอน

:sleep: จะรับไว้พิจารณาครับ ดีกว่าหัวล้าน

ของผม
เส้นผมพึ่งขึ้นมา 12ปี เองครับ

[quote author=smapan link=topic=17909.msg168631#msg168631 date=1236094329]
:sleep: จะรับไว้พิจารณาครับ ดีกว่าหัวล้าน

เวลาเครียดมากๆวันรุ่งขึ้นจะเห็นผมหงอกเพิ่มขึ้น 1 เส้น

ไม่รู้เหมือนกัน เพราะยังไม่เคยมีผมหงอก 555

จริงอ่ะ

ของผมไม่เคยถอน มีหงอกเส้นแรก ตั้งแต่ อายุ 18

ผมหงอกยังย้อมได้ ตอนนี้เริ่มล้านล่ะ 20 ขวบเอง เครียดเลย ^^

เคยอ่านนิตยสารชีวจิตค่ะ
เค้าบอกว่าไม่เกี่ยว เส้นไหนเส้นนั้น
ถอนแล้วมันก็ขึ้นมาใหม่ ถ้าขึ้นมาอีกแล้วหงอกอีกก็ถอนอีก
(ระวังหมดหัว อิอิ)

ของผม คาดว่า จะขาวทั้งหัว ก่อน อายุ 30 ปี
ไม่เยอะเท่าไหร่

เวลาผมทำบุญใส่บาตร จะอธิฐานทุกครั้งว่า ผมหงอกไม่เป็นไร แต่อย่าให้ผมร่วง เท่านั้นเป็นพอ

จริง ครับ

ปล่อยตามธรรมชาติคับ
ดีที่สุด
อย่าถอนเลย เพราะมันอาจจะไม่งอกขึ้นมาอีกเลย

ถ้าจำไม่ผิด รากผมคนเรานี่สามารถงอกเส้นผมได้ประมาณ 20-30 ครั้งต่อ1รากผมนะคับ
(อาจจะจำผิดได้ อย่าเชื่อมาก)