พายุฤดูร้อนมาแล้ว

เช้านี้ รถเลอะนิดหน่อย เพราะมีฝนโปรยแล้วแห้งไป รถเลยเลอะๆ ฝุ่น
ตอนนี้ ค่ำแล้วฝนข้างนอกตกหนักมาก คาดว่าน่าจะมีเศษไม้ตกกระทบอะไรกันบ้าง
ใครอยู่ กทม แล้วฝนยังไม่ตกบ้างค่ะ

ปล. ตกบริเวณ โลตัส พระราม 3

บ้านผมอยู่ อ.ปากเกร็ด เมื่อสักครู่ฝนก็โปรยลงมานิดหน่อย แต่ตอนนี้หยุดไปแล้ว

เมื่อวานซืนก็ตก แต่ไม่หนักมาก พอทำให้อากาศเย็นสบาย ไม่ร้อนตับแตก

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ยังไง ดูแลสุขภาพ กันด้วยนะครับ :slight_smile:

ภูเก็ตก็ตกครับ หนักใช้ได้ เทโครมลงมาพักใหญๆ่ แล้วหายไป

ผมโดนมาแล้วครับ เต็มๆเลย
ขับรถอยู่ดีๆ ฝนก็ตกมาเฉยเลย
เปียกหมด

เมื่อเย็นก็ล้างไปล่ะ เมื่อวันก่อนล้างเสร็จพอตอนเช้าตกซะเลอะหมด เหนื่อยนะ…ล้างรถเนี้ย

ผมกำลังจะไปเที่ยวภูเก็ต 15 มีนาคมนี้น่ะครับ

ตอนเย็นตกพอรถเลอะครับ (มันแบบนี้ประจำ)

ผ้ากำลังจะแห้ง เปียกหมดเลย

จังหวัดเลยไม่ฝนซักเม็ดเลยครับ ร้อนมาก :angryfire:

พายุมาหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่เริ่มร้อนมากมาตั้งแต่สัปดาห์ที่แล้ว ตอนนี้นั่งอยู่เฉยๆที่บ้าน ก็เหมือนอยู่ในเตาอบ เหงื่อออก…

ผมไม่สบายแล้ว

จาไปเทีึ่ยวทะเลอยู่เลย จะเจอฝนมั้ยเนี่ย

ที่พัทยาก็เทลงมาโครมใหญ่เลย