ถามอะไรหน่อยครับ

คือถ้าเรา ไปดึงโค้ดเกมส์จากเว็บนอกเกมส์ขนาด 2M แล้วมาลงเว็บเรา ให้คนเล่น แบนวิทจะนับเปล่าครับ
กับเราไปdownload มาลงเว็บเราเองเลย แล้วให้คนเล่น ขนาด2Mเหมือน กัน คนเข้ามาเล่น อันนี้ผมรู้ว่ามันนับอยู่แล้ว

อยากทราบว่า ดึงโค้ดเนี้ยมันนับหรือเปล่าครับ งง

ไม่รู้ต้องถูกหมวดเปล่า ขออภัย หาไม่เจอ ขอบคุณครับ

กรณีแรกถ้าดึงแบบมาเป็น frame ไม่นับครับ

ระวังโดนฟ้องลิขสิทธิด้วยนะครับ

ถ้าเป็นเกมแฟลช ไม่น่าจะโดนนะครับ
เห็น teenee narak และอีกหลายเว็บดึงมาเยอะเลย

embed เว็บเขามา ไม่คิด tranfer นะครับ

ถ้าคิด ก็คงน้อยกว่า embed จากโฮสเรา

แต่ระวังเขา block refer ด้วยครับ

เพราะใครก็ไม่อยากให้ใครมาดึงโฮสหรอกครับ

:slight_smile: