พวกพี่ครับ "ช่วยแนะนำผมหน่อย" ! ควรจะเลือกยังไงดี ~ ขอแบบละเอียดเลยนะครับ

ึคือ มี งบ

หลังไมค์ 084-605-8334 จัดให้ได้ครับ

กรี๊ดดดด เด็กสตรีสมุทรปราการ เหอ เหอ

แต่พี่เด็กสมุทรปราการ

[quote author=shotiwan link=topic=17659.msg166133#msg166133 date=1235141652]
ึคือ มี งบ

งบรายเดือนคงไม่มีปัญหามากหรอกครับผม ก็พอค่า Co-location อยู่ รบกวนพี่แนะนำให้หน่อยละกันครับผม

มีลูกค้าพึ่งซื้อ mini pc ใช้งานยังไม่ถึงเดือน 1 เครื่อง
พอดีซื้อ DELL R200 ตัวใหม่เดือนนี้เข้ามา

ลูกค้าเลยฝากขายครับ ประกัน 3 ปี
หากสนใจ…ลองคุยกันดูครับ

หรือจะคุยกับเจ้าของเครื่องเลยก็ได้ครับ ผมจะให้โฟน…อินคุยกัน

สำหรับราคา…ถูกกว่าซื้อใหม่แน่นอนครับ
หากใช้งานบริการ Colo กับทางผม…งานบริการดูแลทั้งหมดรวมไปถึงงานรับประกัน ทางผมเป็นผู้ดำเนินการจัดการซ่อมให้ทั้งหมดไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ เครื่องรับประกัน 3 ปี

ปล. เครื่องนี้ผมเป็นคนสั่งประกอบตามสเปคเองทั้งหมดครับ ใบเสร็จอยู่ที่ลูกค้าครับ ลูกค้าขายเพราะได้ R200 ในราคาที่พอใจและมีเงินจะซื้อครับ

Main Board Intel Desktop, RAM 4GB

อยากทราบรายละเอียดเลยอ่ะครับ พี่พอมีรายละเอียดไหมครับผม

ผมขอเวลา 1 วัน…ผมจะติดต่อขอข้อมูลให้ และส่งไปให้ทาง pm ครับ

ขอบคุณครับ

เอ๊ะ - - R200 ใช่ คุณ firstsmart ป่ะอะ - -

CPU : Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz / 6MB / 45nm
Mainboard : Intel DG31PR
Ram : Kingston DDRII 800 2GBx2
Harddisk : WD 320GB
Case : Delux DLC-B166

ชิมิ
ขายต่อ 11,000 ครับ- - ชิมิ

• !

ผม เด็กสมุทรปราการเหมือนกันนะครับ โตแล้ว

สเป๊กแรงๆจัดให้ตามเว็บไซต์ครับ

web ระดับ โรงเรียน นะครับผม - -!

ในเครื่องทำเว็บเดียวหรือป่าวครับ ถ้าทำเว็บเดียวไม่ต้องถึงกับ เครื่องระดับ dell ก็ได้ หาเครื่องเล็กๆไม่ต้องหรูมากก็ใช้ได้แล้วครับ
คิดว่าเว็บ โรงเรียนคงไม่มีใครจะเข้าใช้งานพร้อมกัน เกิน 500 ip ต่อชั่วโมงนะครับ

คือ ผมอาจจะทำหลายๆ ระบบในเว็ป โรงเรียนเลยอ่ะครับ ทำเว็ป Flash Game / E-learning ด้วย อะครับ คือ ลง ตัว Direct admin สำหรับอาจารย์ที่ต้องการเว็ปด้วยนะครับ คงใช้เยอะเหมือนกัน แต่คงไม่ต้องขนาด dell หรอก เอา mini slim ธรรมดาก็ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับการช่วยประกาศขายนะครับพี่หนึ่ง :beer:

ถูกเลย สนใจไหมครับ ซื้อมา 13,000 บาทครับ J.I.B.
ขายต่อ 11,000 บาท

วางกับพี่หนึ่งต่อได้เลย เครื่องอยู่กับพี่หนึ่ง smartnet.co.th
service เยี่ยม

โอเค…ขอบคุณน้องสมาร์ทมากครับ พอดีพึ่งกลับมาจากรับประทานอาหาร(และของเมา lol) ว่าจะโทรไปหาอยู่พอดีครับ

สำหรับเครื่องนั้น…สั่งประกอบและใช้งานยังไม่ครบ 30 วันเลยครับ หากมองหาเครื่องใหม่ราคาประหยัดลงมานิด ก็แนะนำครับ…
สั่งประกอบจากร้านใหญ่มีงานรับประกัน 3 ปี + กับผมการันตีงานบริการอีกชั้นครับ

พอดีน้องเค้าได้ DELL R200 ผมก็เห็นด้วยว่าเอา R200 เข้าตู้ Corporate กัน
สนใจก็ pm ไปกับน้องสมาร์ทได้เลยครับ

หรือสนใจจะผ่อนก็ยินดีจัดให้ครับ.

อ่าฮะๆ

มินิๆ

ชอบๆ

^^

ครับพี่หนึ่ง

เครื่องของน้องอ่านะ… ไม่ต้องกังวลครับ ขายไม่ได้ พี่ซื้อเก็บไว้ทำเป็นเครื่องสำรองเองครับ น้องสบายใจได้ไปเลยครับ…

แย่สุด…พี่ก็ทำเป็นค่าวางเครื่องระยะยาวให้ไปเลย

ขอให้น้องมุ่งไปข้างหน้าครับ มีอะไรพี่จัดได้จัดให้หมด… โตได้โตไปเลย lol

ปล. พี่ต้องมีเครื่องสำรองไว้กับลูกค้า vps ที่นับวันเค้าก็โต… สักวันเค้าก็ต้องโต…ในระดับเครื่องทั้งเครื่องครับ