คลิปหลุด ประโยชน์ของอินเตอร์เน็ต - น้องน้ำคุยกับคุณปู่คุณย่าป้าที่ เกาะช้าง!

อยากให้นำเสนอข่าวดีๆ หรือวิธีการนำสื่อที่มีไปใช้ในทางที่สร้างสรรค์
กันบ้างน่ะครับ เบื่อเหลือเกินกับข่าวที่นำเสนอเพียงด้านเดียว ถึงเวลา
ก็ต้องมาตามล้างตามเช็ดกัน เพราะข่าวที่ออกไป ทำร้าย ทำลายสังคมไปเรียบร้อยแล้ว

ไม่สงวนลิขสิทธิ์ แต่ห้ามดัดแปลง!!
http://www.suwanpitak.com/nongnum02022009/nongnum02022009.htm

เชื่อว่าหลายครอบครัวในการติดต่อสื่อสารกับที่บ้าน หรือญาติพี่น้อง
คงเลือกใช้วิธีการโทรศัพท์ หรืออาจจะใช้วิธีนี้อยู่แล้ว ก็อยากเป็น
ส่วนหนึ่งที่ขอนำเสนอการใช้งานในยุคที่ 3G โทรติดกล้องยังไม่มาซะที

วิธีการ

• สมัครใช้บริการ ADSL 599 บาท TOT / True ความเร็วประมาณ 1-2mbps
  • มีเครื่องคอมพิวเตอร์ PC / Notebook
  • ติดตั้งโปรแกรม MSN (ซึ่งเราใช้ปกติอยู่แล้ว)
  • สมัครและสอนวิธีการเปิดให้ทางบ้านไว้
  • นัดแนะเวลาคุยกัน

หมายเหตุ. อาจจะดูยุ่งยากไปหน่อย แต่ลองใช้ไปสักพักก็จะคุ้นเคยเองครับ

ปุ๊ก

น่ารักมากครับ… คลืปแบบนี้ดูแล้วอบอุ่นดี :slight_smile:

ขอบคุณมากครับ คุณปุ๊ก มีประโยชน์มากครับ แต่อย่างว่า Internet เป็นเหมือนดาบสองคม หากเลือกใช้ คม ที่ไม่ถูกมันก็จะบาดมือเอาได้ง่ายๆ

ขอบคุณครับ

เหมาะสำหรับไว้คุยกับกิ๊ก :argue:

ขอบคุณครับผม

internet เหมือนดาบ 2 คมที่ รุนแรงจิงๆ :wub:

สร้างสรรค์ดีพี่

ผมมองว่า อินเตอร์เน็ตเป็นการย่อโลกให้ใกล้กันครับ(เล็กลง) อย่างเมื่อก่อนเวลาใครเป็นเรียนหรือทำงานตปท ก็จะได้ยินแค่เสียง หรือ จดหมาย แต่เดียวนี้ คุยกันสบาย มีทั่งภาพและเสียง พร้อม นี้แหละครับประโยชน์ อินเตอร์เน็ต

ไว้จะส่งลูกไปจีบ