ต้องการความช่วยเหลือด่วนครับ

:unsure: ทุกท่านเคยเจอปัญหาแบบนี้หรือไม่เวลาเครื่องมีปัญหาแล้วโทรไปแจ้งเจ้าของตู้เพื่อทำการรีบูตเครื่องแต่เขาไม่รับโทรศัพย์ผมควรจะทำยังไงดีครับเครื่องผมดาวตั้งแต่ตี 5 แล้วจนขณะนี้เวลา 13.00 ผมก็ยังไม่ได้รีบูทเครื่องลูกค้าโทรมาว่าผมจนหูผมจะพังแล้วมีวิธีไหนมั้งไหมครับที่ผมจะรีบูทเครื่องของผมได้

>( update ขณะนี้เวลา 13.41 ยังเหมือนเดิมครับโทรติดแต่ไม่รับสาย

:angryfire: update ขณะนี้เวลา 14.01 โทรไม่ติดขึ้นให้ฝากข้อความแล้วครับ

ไม่รับ “โทรศัพย์” เห็นจะไม่แปลกครับ
เพราะผมรู้จักแต่ “โทรศัพท์”

= =’ ส่วนคุณโพสอย่างนี้ คนอื่นอ่านก็ไม่ได้อะไรเลย เพราะคุณไม่ได้บอกซักนิดว่าใช้บริการที่ไหนยังไง

:blink: คือตอนแรกที่ผมไม่อยากพูดถึงเขาเพราะกลัวว่าเรื่องมันจะไปอยู่ในห้องไกล่เกลี่ยซึ่งผมก็ไม่ได้ต้องการให้เป็นเช่นนั้นเพราะน่าจะคุยกันได้แต่พอมาถึงตอนนี้เขาปิดมือถือผมไม่สามารถโทรได้
ผมวางอยู่กับ www.svthai.com ครับวางอยู่ที่เสือป่ายังไงใครรู้จักเบอร์ส่วนตัวของเขาช่วยโทรบอกทีครับ

0814041694

ขอให้กลับมาใช้ได้ไวๆ ครับ

[quote author=zonefactory link=topic=17060.msg159707#msg159707 date=1232863090]
:unsure: ทุกท่านเคยเจอปัญหาแบบนี้หรือไม่เวลาเครื่องมีปัญหาแล้วโทรไปแจ้งเจ้าของตู้เพื่อทำการรีบูตเครื่องแต่เขาไม่รับโทรศัพย์ผมควรจะทำยังไงดีครับเครื่องผมดาวตั้งแต่ตี 5 แล้วจนขณะนี้เวลา 13.00 ผมก็ยังไม่ได้รีบูทเครื่องลูกค้าโทรมาว่าผมจนหูผมจะพังแล้วมีวิธีไหนมั้งไหมครับที่ผมจะรีบูทเครื่องของผมได้

:unsure: ถ้าจะไปหารายอื่นคงยากเพราะเท่าที่ทราบมาตอนนี้มีคนรับวางเครื่องที่ทำcamfrogน้อยมากถ้ามีตัวเลือกที่มากขึ้นผมก็อาจจะต้องย้ายครับแล้วก็ขอขอบคุณคุณthaidhostด้วยครับสำหรับเบอร์โทรศัพท์แต่ก็เหมือนเดิมครับคือฝากข้อความส่วนโทรศัพท์เบอร์02มีคนรับก็บอกว่าเขาไม่อยู่ไว้เขากลับมาจะรีบให้ติดต่อกลับไปตอนนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ครับได้แต่รออย่างเดียว

lol update สามารถติดต่อได้แล้วแล้วเขาก็รับปากว่าจะทำระบบให้สั่ง reboot ได้เองจากหน้าเวปซึ่งผมเองก็ยังไม่อยากจะย้ายไปไหนตอนนี้ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือครับ

ระบบสั่ง reboot ผ่านหน้าเว็บก็เป็นอะไรที่ดีนะครับ
เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่ยกเลิกไป เพราะในตู้แทบไม่เคยแจ้ง reboot เลย นานๆที
และเวลาแจ้งถ้าเราแจ้งเองมันได้รายละเอียดมากกว่า เช่นขอให้ต่อจอดู error หน้าจอให้ก่อน หรืออื่นๆได้

lol ผมว่าดีในแง่ที่ไม่ต้องไปโทรรบกวนเขามากเพราะผมก็เป็นผู้ให้บริการก็เข้าใจดีว่าบางทีดึกๆดื่นๆมีคนโทรมารบกวนเป็นยังไงแต่ก็อยากให้ระบบเสร็จไวๆเวลามีปัญหาจะได้แก้ไขได้เลยทันที

[quote author=zonefactory link=topic=17060.msg159707#msg159707 date=1232863090]

[quote author=zonefactory link=topic=17060.msg159739#msg159739 date=1232871356]
:unsure: ถ้าจะไปหารายอื่นคงยากเพราะเท่าที่ทราบมาตอนนี้มีคนรับวางเครื่องที่ทำcamfrogน้อยมากถ้ามีตัวเลือกที่มากขึ้นผมก็อาจจะต้องย้ายครับแล้วก็ขอขอบคุณคุณthaidhostด้วยครับสำหรับเบอร์โทรศัพท์แต่ก็เหมือนเดิมครับคือฝากข้อความส่วนโทรศัพท์เบอร์02มีคนรับก็บอกว่าเขาไม่อยู่ไว้เขากลับมาจะรีบให้ติดต่อกลับไปตอนนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ครับได้แต่รออย่างเดียว