>>> เพิ่งลง วินโดว์ใหม่ ก็โดนไวรัส ใหม่ อีกล่ะ

เพิ่งเอาคอมไปลงวินโดว์มาใหม่

เพิ่งได้ มาเมื่อวาน

แต่ วันนี้ โดนไวรัส ไรไม่รู้

ทำให้ เครื่อง ทำงานเกือบ ร้อย เปอร์เซ็นอ่ะคับ

ลอง หาๆ ดู มันชื่อ CSRSS.EXE

พยามใช้ของแท้ครับ ของแท้ 300 บาทไม่มีนะ :dry:

แล้วไม่รู้ วิธีแก้เหรอคับ

ลงใหม่ๆหากยังไม่ได้ติดต่อกับอินเตอร์เนท…ไม่น่าจะโดนไวรัสได้ครับ และอีกอย่าง CSRSS.EXE ก็ไม่ได้หมายความว่าจะติดไวรัส…
ง่ายๆนะครับคือลง windows ใหม่แบบไม่ต้องทางร้านใส่โปรแกรมอะไรมาให้เรา เรามาลงจากแผ่น CD เองดีกว่าครับ

และอีกอย่าง…ทางร้านลง…มักจะ GHOST HDD ให้มากกว่าครับ
แนะนำลงแบบ Clean Install จาก CD ครับ

เขาคงจะหมายถึงค่าลง os นะครับ ไม่รวม license

ส่วนมากเกือบ 100% ร้านที่ลง windows มาให้ จะไม่ลง patch จอง windows มาให้
ดังนั้น
ทำใจเหอะครับ

300 บาท ไปซื้อหนังสือวิธีติดตั้ง Windows มาอ่านเองดีกว่าครับ
หรือจะเปิด Search ใน google ก็ได้ ลงง่ายๆ แผ่น Windows ก็ Socoolz สะดวกดี
:wavey:

ลงร้านส่วนมากจะ Ghost ลงให้เลย บางทีอาจจะแถมไวรัสมาด้วยก็ได้อันนี้ก็ไม่รู้ แต่วิธีแก้ไวรัสนั้นก็มีครับ
google มีวิธีหมดครับ ลองหาดู ไม่ยากๆ