เอาแล้วซิ ค้นเว็บด้วยกูเกิล ยิ่งทำให้โลกร้อน

แถมเลิกทำ Flash หน้าแรก ลดโลกร้อนอีก ว้า…แม่เจ้าประคุณรุนช่อง

ในที่สุดผมก็หาทางมาจนได้ อาจลดด้านฝั่ง Server ไม่ได้ แต่ลด Client ได้ครับ

http://www.blackle.com/

Today 1,028,425.251 Watt hours saved.

lol

ไอ้ blackle นี่ไม่มีผลกับจอ LCD นะครับ
เพราะไม่ว่าจะยังไงก็ต้องใช้ backlight ตลอด

ใช่ครับ ถ้าไม่มีแสงนี่ แย่ Dead Pixel :wub:

ถ้าอยากช่วยประหยัดพลังงาน เพื่อลดโลกร้อน ก็ปิดคอมพ์วันละ 23 ช.ม. ครับ รับรองช่วยได้แน่นอน

ปล. ค่าไฟฟ้ากำลังจะขึ้นอีกหน่วยละ 3 บาท ด้วยเหตุผล การไฟฟ้านครหลวง เป็นหนี้ การไฟฟ้าฝ่ายผลิต หลายพันล้าน เพราะหน่วยงานราชการหลายแห่งไม่ยอมจ่ายค่าไฟ เช่น ทำเนียบรัฐบาล กระทรวงกลาโหม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ และอีกหลายแห่ง … แต่ทำไม กรรม ต้องตกมาอยู่กับประชาชน ด้วยว่ะ

[quote author=siamwebhost link=topic=16762.msg157075#msg157075 date=1231819915]
ถ้าอยากช่วยประหยัดพลังงาน เพื่อลดโลกร้อน ก็ปิดคอมพ์วันละ 23 ช.ม. ครับ รับรองช่วยได้แน่นอน

ปล. ค่าไฟฟ้ากำลังจะขึ้นอีกหน่วยละ 3 บาท ด้วยเหตุผล การไฟฟ้านครหลวง เป็นหนี้ การไฟฟ้าฝ่ายผลิต หลายพันล้าน เพราะหน่วยงานราชการหลายแห่งไม่ยอมจ่ายค่าไฟ เช่น ทำเนียบรัฐบาล กระทรวงกลาโหม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ และอีกหลายแห่ง … แต่ทำไม กรรม ต้องตกมาอยู่กับประชาชน ด้วยว่ะ

ต่อ

การโหลดบิตปล่อยบิตของคนทั่วโลก มีผลทำให้โลกร้อนมากกว่าการค้นหาข้อมูลจากกูเกิลซะอีกนะครับ

blackle นั้นรู้สึกว่าทำเพื่อหาเงินจาก adsense นะครับ โดยการใช้ adsense แบบ search ทำช่องค้นหาแทนครับ

แล้วก็เอามาโปรโมทว่าช่วยประหยัดพลังงาน…

ก้มหน้าก้มตารับกันไป

ลด การเขียนสคริปยาวๆ
ลด การเขียนรายละเอียดหน้าเว็บยาวๆ
ลด การทำเว็บให้มีการโหลดไฟล์ใหญ๋ๆ
ลด การsupportผ่านหน้าเว็บและmsn
ลด การพูดคุยกับลูกค้า
ลด การใช้งานคอมพิวเตอร์

ลด แบบนี้ เป็นไงครับ

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ก็วันนี้แหละ

ผมว่ามันจะไม่ user friendly น่ะซิครับ โดยลูกค้าด่าอีก

:flame: ต้องเผาให้ร้อน

โลกร้อน ต้นตอที่แท้จริงมาจากโรงงานอุตสาหกรรม

ทำไมไม่แก้ที่ต้นตอกัน

เราชอบแก้กันที่ปลายเหตุ ไม่รู้เป้นไร

โรงงานมีเงินพอที่จะปิดปาก ใครๆก็ได้ ยิ่งถ้าเป็น ข้าราชการแล้ว ชอบนัก (ไม่ได้ว่าข้าราชการทุกคนนะครับ) :ninja:

[quote author=siamwebhost link=topic=16762.msg157075#msg157075 date=1231819915]

ขึ้นจริงครับคุณไก่ ประกาศข่าวทางทีวี และหนังสือพิมพ์แล้ว

อัตราค่าไฟฟ้า Ft ประจำเดือน มกราคม 2552 - เมษายน 2552
http://www2.egat.co.th/ft/ft-reason%20jan52_apr52.html