เคยเจอปัญหา เพื่อนร่วมตู้ตัวดีทำพิษป่&#

เคยเจอปัญหา เพื่อนร่วมตู้ตัวดีทำพิษป่าว

ถ้าเกิดผมใช้สาย ตรง 1G อยุ่ดีดี แล้วเพื่อนเอา ไปเสียบ เข้าฮับ ที่แชร์และเอาสายตรง เส้นของเราวิ่งเข้าเครื่องมัน เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ป่าว

ถ้าเจอ จะทำไงดีกับมัน นี้รอบที่ 2 แล้ว คงต้องถึงโรงพักแล้วแหละ ผมเสียหาย มากๆๆ เป็นหลักหมื่น

จะทำกับมันยังไงดี

รอบแรกบอกให้เจ้าของตู้เตือนแล้ว แต่ นี้มันมีรอบ 2 แล้ว

ดูซิครับ สายใช้ไม่พอ ใครจะรับผิดชอบเนี่ย

อีกเครื่อง

ต้องคุย ตกลงกันได้ดี ครับ เพื่อนกันนี้ครับ

ผมเสียหายเป็นหมื่นอ่ะ

สอยเลยครับ เราจ่ายค่า link ตรงไม่ใช่หรอ

เดียวพี่ อุ้ย เข้าไปดูให้ จะร้องอยู่แล้วเนี่ย เวลาหากินด้วย

ก็ตามที่น้องไอซ์แนะนำ “สอยเลย”

ผมก็ไม่รู้ว่าจะมาโพสถามทำไม หากเสียหายเป็นหมื่นก็แจ้งเขาให้เขาชดใช้ไปก็จบ หรือเราทำเว็บผิดกฎหมายล่ะ?

ว่ามา :smash:

ไม่ผิดซักอย่าง เลย สถานีเพลง ห้องแคมฟอก และweb ต่างๆๆ ลูกค้าอีกหลาย web ตอนนี้ แทบเข้าไม่ได้

คนโทรตาม จนต้องปิดเครื่อง

ที่ผม post อยากรู้ ว่าเคยเจอป่าว กับ ลูกค้ากวนๆๆ แบบนี้ เพื่อเป็นตัวอย่างครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับยังไม่ถึงขั้น แต่แนะนําให้คุยดีๆดูครับ
แต่อย่าปิดเครื่อง เพราะผมเพิ่งโดนเรื่องนี้มาบอกตรงๆโคตรเซงเลย
ใจเขาใจเราครับมีอะไรก็บอกไปตรงๆ เคลียกันวันนี้จบถ้าลุกค้าเข้าใจทุกอย่างก็จบ
แต่ถ้าเราปิดเครื่องความรู้สึกไม่ดีจะมีเพิ่มครับ เหมือนผม
ผมเจอปัญหาก็ไม่ซีเรียสเพราะลุกค้าผมเข้าใจ แต่ที่ผมรับไม่ได้คือปิดเครื่องเพราะลูกค้ามักจะโทรถามความคืบหน้า
แต่ผมตอบไม่ได้เลยเพราะติดต่อใครไม่ได้
สรุปผมก็ต้องย้ายออกเพราะว่า ถ้าวันนึงเจอปัยหาอีกโดนปิดเครื่องอีกผมก็ตาย

ปล. เพิ่ง16ไหงกลายเป็นคนแก่ขี้บ่นนะเรา

หากเกิดความเสียหายจนเราเสียเงิน ก็ควรได้รับค่าชดเชยครับ “ของซื้อของขาย” อ่านะ

ขอบคุณมากน่ะครับตอนนี้เริ่มใจเย็นลง ยอมรับกับความผิดพลาด ที่เกิดขึ้น แล้ว เปิดเครื่อง ยอมรับกรรม

กว่าจะ สร้าง ให้คน นับถือได้ ไว้ใจได้ เจอเหตุการณ์แบบนี้รู้สึก เลยกำความผิดหวัง

แต่คงจะต้อง คุยกันหน่อยแล้วกับคนที่ เปลี่ยนสาย

แหละอีกนะครับ… อ่านกติกาโพสห้องไกล่เกลี่ยก่อนด้วยก็ดีครับ เจอมาเหมือน โพสห้องนี้แบบไม่ระบุอะไรกัน

แล้วก็ส่งไปขู่ฝ่ายตรงข้าม

พอเถอะ… สอยก็สอยเลยครับ ไม่ต้องขู่กัน หากเราถูกหมดและต้องการความเป็นธรรมก็แจ้งข้อมูลให้เป็นไปตามกฎิกาของบอร์ดประจำห้องนี้

พูดไปก็โดนต่อว่า ว่าโหด :smash: :smash: :smash: