หจก. หรือ บริษัท แถวนี้มีใครรับ นักศึกษาฝึกงานไหมครับ

คือพยายามหามาหลายที่ ส่วนมากเค้ารับแต่คนทำงานน่ะครับ
จะโดนปฏิเสธซะส่วนใหญ่ บางที่เค้ารับพิจารณาแต่ก็หายเงียบไปหมดเลยครับ
สงสัยเกรดไม่ค่อยดีด้วยแหละครับ เลยหาที่ฝึกงานยากหน่อย
วันนี้เลยแวะมาถามแถวนี้บ้าง แฮะๆ

ผมอยู่ ม.กรุงเทพ วิศวะ คอม ปี3 น่ะครับ
เพื่อนผมอีกคน(ผู้หญิง) วิศวะ มัลติมีเดีย ปี3 ครับ

หจก. หรือ บริษัท ไหนรับนักศึกษาฝึกงานไหมครับ
เดี๋ยวส่ง Resume ให้พิจารณาครับ (ฝึกให้ฟรีครับ ไม่เอาเบี๊ยเลี้ยงอะไร)
แต่ขอแถวๆปทุมธานี หรือแถวๆลาดพร้าว หรือแถวๆที่มี BTS ผ่าน ประมานเนี๊ยครับ
เดี๋ยวค่ารถกินหัวครับ

น่าจะลงเบอร์ติดต่อไว้นะครับ น่าจะติดต่อได้ง่ายกว่า

ขอให้ได้งานเร็วๆครับ

เอิ๊กๆ

ผมคิดเหตุผลหลักที่ ธุระกิจโฮสติ้ง ไม่รับนักศึกษาฝึกงานก็เพราะ …

เป็นธุระกิจที่เกี่ยวเนื่องกับ username & password เยอะมาก (สำหรับจัดการ Domain, Hosting) ในแต่ละวัน จะต้องมีการ Login เข้าใช้งานเว็บไซต์ต่างๆ ที่สำคัญๆ เช่น OnlineNIC, eNOM, Dircti, Paysbuy, Thaiepay, PayPal, Website Control Panel, Remote เข้า Server เป็นต้น

อย่างผมเอง การจ้างพนักงาน ส่วนใหญ่ ก็จะเลือกเอาจาก ลูก หลาน หรือเด็กแถวบ้าน ที่ไว้วางใจได้ ดังนั้นการรับนักศึกษาฝึกงาน จึงเป็นเรื่องที่ต้องขบคิดอย่างรอบครอบ เพราะหากข้อมูลรั่วไหล ก็อาจทำให้ธุระกิจเสียหาย หรือ ล้มละลาย ได้เลยทีเดียวครับ

มาฝึกกับผมใหม แต่ใช้เยี่ยงทาส ห้ามบ่นนะ ถ้าเหนือย

ฝึกที่ผมไหมครับ ฉะเชิงเทรา นะครับ

ที่สำคัญที่สุด…คืองานมันเกี่ยวกับข้อมูลความมั่นคงของชาติ (เวอร์ซะไม่มี) :smash: :smash: :smash:

เคยรับมาฝึกแล้วเกเร

เลยเชิญกลับไปบ้านก่อนกำหนด อย่างไม่เป็นทางการ

แล้วก็สร้างปัญหา รู้นี้ตอนส่งกลับก่อนกำหนด น่าจะส่งกลับอย่างเป็นทางการไปเลย

ผมว่าไปฝึกกับทาง idc น่าจะดีและสนุกกว่าครับ
ลองติดต่อไปที่ idc tt&t , cat , cs loxinfo ,… ครับ

ส่งจดหมายไปที่ สุวรรณภูมิ

ไม่รับฝึกงานครับ

แต่รับปรึกษาปัญหาค่าหน่วยกิต นักศึกษาสาว

ฝึกงานพวกมูลนิธิอะไรพวกนี้ไหมคะ จะแนะนำให้

บริษัทไปรษณีย์ไทย แจ้งวัฒนะ ครับ ชั้น 4 ปค. มาเลย รับเยอะ ตอนนี้กำลังต้องการ

ตาม IDC เห็นมีรับนักศึกษาฝึกงานเหมือนกันนะครับ

โห

ที่อยากแนะนำมูลนิธิเนี่ย เพราะพวกนี้มักมีทุนรอนจำกัด เขาไม่สามารถจ้างได้จริงๆ
แต่เขาจำเป็นต้องมีการสื่อสารไปกับบุคคลอื่นๆ ผ่านสื่อออนไลน์ด้วย
ถ้าเราได้เห็นเว็บพวกนี้ หลายๆ เว็บนี่แทบดูไม่ได้เลย ถ้าหากน้องๆ สามารถไปแนะนำ solution ได้
มันจะเป็น win-win situation น่ะค่ะ

เห็นด้วยค่ะ

แล้วก็ถ้าใครอยู่ใกล้ รามอินทรา 34

ที่บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน ( มูลนิธิธรรมิกชนเพื่อคนตาบอดในประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ )

ล่าสุดมูลนิธินี้ยังขาดคนทำเว็บนะคะ