เวลาเชคโดเมนว่างไม่ว่าง

สวัสดีครับ
เอ่ ผมจะทำเว็บสำหรับเชคโดเมนว่าว่างหรือไม่ว่าง ซึ่งผมจดตรงกับ OnlineNIC
ผมเห็นบางเว็บใส่สคริปใน CGI-bin หรือบางคนก็เป็น PHP ธรรมดา

เห็นบางรายเช็ค WHOIS ได้ด้วย อยากทำได้มั่งจัง

ขอบคุณมากนะครับ

ลองหาดูในนี้แหละครับ รับรองเจอ

www.siamdhost.com/whois

เจ๋ง ajax แต่ชอบเดี้ยง (ยำจน script เดี้ยง)

Warning: escapeshellcmd() has been disabled for security reasons in /home/admin/domains/siamdhost.com/public_html/whois/get.php on line 17

Warning: exec() has been disabled for security reasons in /home/admin/domains/siamdhost.com/public_html/whois/get.php on line 21

:bomb:

ตามนี้เลยครับ

ดึงข้อมูลจาก internic ซิครับ

ว่าแต่ onlinnic ไม่มี API ให้ใช้เหรอครับ

อ้อ…ดูเหมือนจะโพสผิดหมวดหรือเปล่าครับ

check จาก onlinenic ได้ครับ แต่ต้อง connect ผ่าน API

[quote author=siambox.com link=topic=15864.msg148585#msg148585 date=1227534044]
check จาก onlinenic ได้ครับ แต่ต้อง connect ผ่าน API

ผมเอา Open Source

ผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ ฟรี และ ดีมากๆ

ขอบคุณมากนะครับ พี่ๆทุกคน เมื่อวานไปโหลดtp://www.mattsscripts.co.uk/php_scripts.htm มาลองดู ก็ยากดีแฮะ อิอิ