การันตีโฮสล่มบ่อยมากครับ

Karuntihost
การันตีโฮสล่มบ่อยมากครับ ผมเช่าทำเว็บแล้วล่มบ่อยๆมากเข้าไม่ได้เลยอ่า น่ารำคาญ

ทำเว็บอะไรไม่ได้เลย…

อย่างงี้เอาเงินคืนได้มั้ยครับ หรือ ยังงัย เซ็งมากๆเลยล่ม วันละหลายๆครั้ง…

URL อะไรหรอครับ พอดีผมไม่รู้จัก (หรือว่าไม่ดังหว่า)

ถ้าทำสัญญาราย6เดือน หรือมากกว่า ส่วนใหญ่จะเอาเงินคืนไม่ได้นะครับ

แล้วเขารัปประกัน Money Back ไหมล่ะครับ? ถ้ารัปประกันแล้วเลยระยะเวลามา คงต้องทำใจ

มีปัญหามากก้อย้ายออกมาครับ ทนอยู่ไปเพราะเสียดายเงินจะพาลหงุดหงิดใจส่ะเปล่าๆ

ที่หลัง ก่อนเลือก Host ที่ไหนก้อตามแต่ ราคา+ประสิทธิ์ภาพ+บริการหลังการขาย

3สิ่งนี้ “ต้องมาพร้อมกันครับ”

ขออนุญาติแก้ไขหน่อยค่ะ เนื่องจากชื่อโฮส มันคล้ายๆ กันเลยเข้าใจผิดนิดหน่อยค่ะ ต้องขออภัยเพื่อนๆ สมาชิกด้วยนะคะ :angel:

Karuntihost.com ครับ

ชื่อมันคล้ายๆ กันนะครับ เพื่อนๆ สมาชิก THT อ่านรายละเอียดให้ดีแล้วแยกแยะนะครับ
เดี๋ยวจะผิดตัวได้…

สำหรับท่านที่พลาดไปแล้วก็อย่าเห็นแก่ของถูกมากนะครับ ของดีราคาไม่แพงมาก
ยังมีให้เห็นอยู่ครับ… ไม่อยากให้เสี่ยงกับของถูกแต่ลุ้นชิ…หาย หรือถ้าชอบแนวนั้น
ก็ไม่ว่ากันนะครับ <_<

ข้้อมูลที่ Karuntihost.com
Server ตั้งไว้ที่ Cs Loxinfo ที่เป็น IDC ระบบของบริการHosting เลือกใช้ Free Bsd เป็น OS

:smiley: :smiley: :smiley: :smiley: :smiley:

แต่ผมดูที่ตั้งของเวบเขา อยู่ที่ ISSP ครับ

:smiley: :smiley: :smiley: :smiley:

แล้วเวบของคุณ thaipowerhost คือเวบไรละครับ
เท่าที่ดู thaipowerhost.com แนวๆนี้ มันไม่มีนะครับ

karuntihost.com "เคย"อยู่ที่ cslox ครับ แล้วย้ายออกไปอยู่ issp ได้พักนึง

สาเหตุที่ล่มบ่อยเนื่องมาจากเว็บ www.th****zz.net ครับ หน้าเว็บคนออนไลน์ ~500 คน เว็บอันดับที่ 100 นิดๆ ใช้ phpnuke เครื่องแรงแค่ไหนก็เดี้ยงครับ เอ่อ… เว็บนี้เคยอยู่กับเครื่องผมอยู่พักนึง แต่ด้วยความที่มันรับประทานทรัพยากรเครื่องซะเกลี้ยง ก็เลยขอให้ย้ายออกไป เนื่องจากมันพาลให้เว็บอื่นล่มด้วย -_-’’

เรื่องหน้าเศร้าของเว็บดังๆ ที่ใช้ CMS

สรุปไม่ได้เป็นที่เครื่อง แต่เป็นที่เว็บลูกค้า

อืมมมมมม :wink: :wink: :wink:

แต่ตอนนี้ thai***.netย้ายออกไปแล้วนิครับ…
แต่ก็ยังล่มอยู่อ่าไม่รู้เป็นอะไรบางทีเข้าเว็บไม่ได้
เลยแจ้งเค้าก็บอกโอเค…โอเคเป็นพักๆ

ถ้าจะบอกว่าเครื่องเค้า ดีมากๆ

แต่คนดูแล ไม่เอาถ่าน จะคิดเห็นเป็นเช่นไรครับ

ส่วนเวป www.thaibuzz.net ที่กล่าวถึงนะครับ
ตอนนี้ก็ย้ายออกมาทำ Hosting เองแระครับ

ไม่เห้นจะมีปัญหาเรื่องการล่มเลยครับ

มันอยู่ที่ คนที่เป้นเจ้าของเค้าให้ความสำคัญกับลูกค้ามากน้อยแค่ไหนมากกว่าครับ

เสียอารมณืเหมือนกันตอนไปใช้อยุ่ที่นั่น เหอๆ เรื่องมันนานมาแล้ว ช่างเถอะ ประสบการณ์

ผมดูแลให้เค้าอยู่ครับ hardware เค้าเสียครับ เมื่อคืนจัดการเปลี่ยนให้เรียบร้อยแล้วครับ

ตอนนี้เครื่อง up มาประมาณ 15 ชม.แล้ว ซึ่งปกติอยู่ได้ไม่เกิน 2 ชม. ก็ reboot ตัวเองครับ

ขออภัยในความผิดพลาดครับ

รายงานอีกข้อ คือ RAM เสียอะครับ แต่ดันมาเสีย 2 ตัวพร้อมกันเลย หุหุ แก้แล้วครับ ลองๆดูครับ

ส่วนเรื่องที่เขียนว่า Data Center ที่CsLox นะครับ พอดีลืมแก้ ย้ายไปisspได้ 2 เดือนแล้วน่ะครับ

น่ารักจัง

ดีครับ ที่แก้ปัญหาได้แล้ว
:o

ไม่รู้สิครับ :o (ไม่มีความเหง)