วิธีป้องกันการโกง ต่างๆ บนเว็บไซต์,และเซิฟเวอร์ประเภทอื่นๆ

สวัสดีครับ วันนี้ผมมาแนะนำอีกหนึ่งวิธีในการป้องกันการโกงนะครับ

วิธีนี้คือการโกงแบบที่ดัดแปลงใช้ได้สารพัดอย่าง
แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่ายังไงดีนะครับเพื่อให้ทุกคนเข้าใจ เพราะแน่นอนว่าต้องมีคนที่ไม่เข้าใจ
เลยไม่ขอใช้ศัพท์เทคนิคนะครับ ขอแปลงศัพท์เทคนิคเป็นศัพท์พื้นบ้านละกันครับ เพื่อให้ผู้อ่านเข้าใจถึงกันทุกท่าน

วิธีนี้หลายท่านคงทราบ แต่หลายท่านก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะผมเห็น บางเซิฟเวอร์มีรอยรั่วนี้อยู่
*หมายเหตุ
แพ็กเก็ต (Packet) หมายถึง ข้อมูลที่ส่งไปมาระหว่างเครื่องคอมพิวเตอร์เพื่อสื่อสารกัน
*

วิธีนี้คือการทำให้ใครก็ตามที่เข้าเว็บเรา ส่งแพ็กเก็ต ตามที่เจ้าของเว็บต้องการ ไปยังเซิฟเวอร์และพอร์ตที่เจ้าของเว็บต้องการ
ตัวอย่างเช่น
นาย A เป็นเจ้าของเว็บ www.eee.com จัดงานโหวตรูปบนเว็บ ผู้ที่มีคะแนนโหวตสูงสุดรับเงิน 1,000,000,000 บาท
นาย B เป็นเจ้าของเว็บ www.xxx.com ต้องการโกงคะแนนโหวตเพื่อเอารางวัล 1 พันล้านบาทจาก www.eee.com
นาย B ก็จะเขียน Code ไปไว้บนเว็บ www.xxx.com พอใครเข้ามาเยี่ยมชม www.xxx.com คนที่เข้ามาเยี่ยมชมนั้น
จะโหวตให้นาย B ในเว็บ www.eee.com โดยอัตโนมัติ โดยคนที่เข้ามาในเว็บ ของนาย B จะไม่รู้ตัวเลยว่าตัวเองโหวตให้นาย B ไปแล้ว
หากเว็บนาย B มีคน เข้า 1 ล้าน UIP ต่อวัน นาย B จะได้รับคะแนนโหวตถึง 1 ล้านคะแนนต่อวันเลยทีเดียว

และนี่ก็คือ Code ที่ว่า
[ขอบอกเพียงบางส่วนนะครับที่เหลือให้ไปคิดเอง บอกหมดเดี๋ยวเอามาแกล้งกัน]

Flash Action Script
var host;
var port;
var data;
var socket = new XMLSocket();
ifFrameLoaded(4)
{
 getURL("javascript:SocketOnInit()");
}
socket.onData = function (src)
{
getURL("javascript:SocketOnData(\'" + src + "\')", "");
};
socket.onConnect = function (success)
{

ถ้าแจกเงิน 1 พันล้าน แล้วระบบโหวตห่วยแตก ก็ปล่อยให้โกงกันไปเถอะ ใครโกงเก่งก็ได้เงินไปน่ะดีแล้ว