คุยโทรศัพทย์ยังไง ไม่ให้แฟนเบื่อ?

สำหรับผมแล้ว ลองทุกวิธี เขาแสดงอารมณ์ไม่ค่อยดีในการคุยโทรศัพท์

ผมชอบถามซ้ำไปซ้ำมา

ก็บอกเค้าครับ ผมบอกนะ ว่าผมไม่มีอะไรจะคุยแล้ว แต่ไม่อยากวางสาย

ถ้ารักกันแล้วจะไม่เบื่อหรอก แต่ถ้ายัง มีโอกาสเบื่อยิ่งถ้าจีบใหม่ๆอย่าโทรไปหาทุกวันเพราะฝ่ายหญิงจะเบื่อเพราะเขาเริ่ม จาก 0 สัก 3-4วันโทรทีให้เขาคิดว่าเราทำไมไมโทรมานะ แล้วหลังจากไปออกเดทครั้งแรกก็พยายามโทรหาบ่อยๆ

[quote author=thailivehost link=topic=15487.msg145823#msg145823 date=1226381918]
สำหรับผมแล้ว ลองทุกวิธี เขาแสดงอารมณ์ไม่ค่อยดีในการคุยโทรศัพท์

ผมชอบถามซ้ำไปซ้ำมา

[quote author=helpme link=topic=15487.msg145839#msg145839 date=1226387725]
สำหรับผม แนะนำกลางๆ เลยนะครับ

ธรรมดาครับ แรกๆ จะคุยสนุกเพราะใหม่อยู่ สักพักก็จะเข้าช่วงเริ่มเบื่อ พอผ่านช่วงนี้ไปได้ก็ดีแล้วครับ
วิธีง่ายๆ ก็ หาเรื่องมาเล่าสิครับ แทนที่จะถามเค้าว่าทำอะไรอยู่กินข้าวหรือยัง
เราก็เล่าไป ว่าเราทำิอะไรอยู่กินข้าวกับอะไร วันนี้เจอนายบ่น ลูกน้องกวนใจ
นินทาเพื่อน ฯลฯ

เผลอแปปๆ ตีสอง นอนไม่พอตื่นสาย นายบ่น เล่าต่อคืนนี้อีก อิอิ

ถ้าคุยแล้วเบื่อ…

ก็ทำใจไว้ได้เลยครับ

** ขอ edit ออกครับพอดีเข้าใจผิดว่าเราเบื่อแฟน…

แล้วถ้าจะง้อแฟนเก่าให้กลับมารักกันเหมือนเดิม ต้องทำยังไงดีครับ :slight_smile:

ต้องผู้หญิงด้วยเรื่องแบบนี้… หากเขาแสดงอาการเบื่อ ถามคำตอบคำ และบางทีโดนส่วนกลับมาตอนนั้นว่า พูดจาน่าเบื่อหน่าย ก็ทำใจไว้ได้เลยครับน้อง
หากผู้หญิงเขาไม่ได้เบื่อ แค่เมื่อยหู หรือร้อนหู เขาก็จะบอก… เขาอาจจะขอแฮนด์ฟรี… ผู้ชายอยากจะพูดอะไรก็พูดไป ผู้หญิงก็นั่งฟัง นั่งทาปากทาเล็บไปตามประสา

เราต้องดูอาการประติกริยาเขาในตอนนั้นด้วยครับ ว่าเขา In Phone ไปกันเราหรือเปล่า (ไม่ใช่ Sex Phone นะ ฮ่าฮ่า) หากเขาไม่ได้ In น้องก็ทำใจได้เลยครับ

และอย่าเชียวนะ เที่ยวไปเปิดดู Last call เบอร์โทรศัพท์ ไปเปิดกระเป๋าตังค์ส่วนตัว เรื่องเหล่านี้อย่าทำ (ถึงทำ…ก็อย่าให้แฟนรู้)

และอีกอย่างครับน้อง… รักให้เป็นด้วยครับ ไม่ใช่รักจมปลักจนเกินไป
เผื่อ รัก เผื่อ เจ็บ 50:50 ครับ

ตราบใด…ที่ยังไม่ได้มีลูกด้วยครับ สถานการณ์เปลี่ยนไปได้ราวกับสายลมพัดผ่าน…

หากจะรัก ต้องรักเขาด้วยความสุขของเรา หากเรายังไม่มีความสุขในรักกับเขา เขาก็คงจะไม่ได้รับความรุ้สึกว่าเรารักเขา จากเราครับ
และจำไว้อย่างหนึ่ง… อย่านำเรื่องผู้หญิงส่วนตัว ไปปรึกษาใครครับ (ยกเว้นพ่อแม่เราเท่าั้น) หากจะปรึกษาก็ให้ปรึกษาแฟนเรานั้นแหละ หุหุ

เพิ่งรู้ว่าใน THT มีศิราณีหลายท่าน ดีครับ เปลี่ยนบรรยากาศ :smash:

(ส่วนความเห็นไม่มีนะครับ 555)

ฮือ…อ่านๆเอาจากพอกเก็ตบุ้ค lol lol lol (หากเจอกับตัวเองก็ร้องไม่ออกเช่นกันครับ)

ปล. นึกถึงเพลง…อกหักดีกว่ารักไม่เป็น เลยนะเนี้ยพูดเรื่องนี้ (น้องมีนต้องผ่านประสบการณ์เรื่องอกหักไว้บ้างนะครับ) คำว่ากินไม่ได้…นอนไม่หลับ… จะได้พบตัวเป็นๆ :wub:

[quote author=thailivehost link=topic=15487.msg145853#msg145853 date=1226396299]
เจอแระ ท่านผู้ลึกซึ้งถึงความรัก

^ คุณ cat น่าทำเว็บศิราณีนะ คนเข้าตรึมแหงม

อ้อ ชวนคุณเอกไปร่วมทำด้วยท่าจะดี สองคนตายาย ช่วยกันทำงาน

สาเหตุที่น้อง cat หายหน้าหายตาไปจากบอร์ด… ก็เพราะอย่างนี้นี่เอง…

(ได้อาชีพใหม่ ดีกว่าทำโฮสแร๊ะ) :smash: :wub: :smash: :beer:

ปล.

นั้นสิ
คุณ cat ก็หายไปนาน
สำหรับผมแล้ว ก่อนอื่น ก็อย่าเบื่อเองซะก่อน

แฟนน่ะเค้าไม่เบื่อคุณแน่ถ้าเขาไม่่เบื่อซะเองแบบผม 555

แฟนเบื่อจนทิ้งไปมีใหม่แย้ววววววว

ถ้าอยากให้แฟนเก่ากลับมารักกันเหมือนเดิม ทำแบบผมสิครับ

หน้าตาดี ทำตัวเฉยๆ เดี๋ยวเค้ามาง้อเอง [ ขำๆหน่ะ

สำหรับผมน่ะ ถ้าไม่มีอะไรจะคุยก็ไม่โทรไปคุย เพราะผมเองก็พูดไม่ค่อยจะเก่งเท่าไหร่
ไม่ก็ไม่ต้องคุยกันทุกวันซิครับ เก็บความคิดถึงไว้หลายๆวัน แล้วค่อยรวมๆกันโทรไป ผมใช้วิธีนี้

[quote author=onebaht link=topic=15487.msg145947#msg145947 date=1226419711]
สำหรับผมน่ะ ถ้าไม่มีอะไรจะคุยก็ไม่โทรไปคุย เพราะผมเองก็พูดไม่ค่อยจะเก่งเท่าไหร่
ไม่ก็ไม่ต้องคุยกันทุกวันซิครับ เก็บความคิดถึงไว้หลายๆวัน แล้วค่อยรวมๆกันโทรไป ผมใช้วิธีนี้