แล้วจะทำไงล่ะทีนี้

Traffic Day

Traffic Month

CPU Day

BW เต็ม 100M แล้ว
LAN ก็เต็มหมดแล้่วทั้ง 2 Port (Port นึงต่อไป DB server)
โหลดเครื่องยังชิวๆเลย ไม่เกิน 4.0
จะไปต่อไงดีหว่า สาย GB ก็เดือนละ 2 หมื่น คงไม่ไหวแน่
ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ
:blush:

ไม่แน่ใจว่า serve อะไรเป็นหลัก ลอง gzip ให้ max เลย ใช้งาน cpu เพิ่ม ลด b/w

อันนี้จับที่ core switch เหรอครับ

[quote author=212cafe.com link=topic=15111.msg143756#msg143756 date=1225513964]
อันนี้จับที่ core switch เหรอครับ

กำลังคิดอยู่ว่า เปลี่ยนสายของเครื่องนี้ เป็น สาย gbps เข้า switch ในตู้
แล้วทำ lacp รวม link เอาที่ switch

ไม่รู้ cat จะยอมมั้ย lol

จับ uplink 2 เส้นทำ bonding เข้า switch ตัวนึง
แล้วเครื่องอื่นๆ ต่อจาก switch ตัวนี้ครับ น่าจะทำ
ให้ BW ที่วิ่งกันได้มากกว่าเดิม

กราฟสวยงาม

เว็บอะไรครับนั่น อยากรู้จัง

อ่อเจอละ port นี้เองที่ทำให้ล่มเมื่อวาน

กราฟสุดยอดเลย

ทำไปได้

:blink:

กราฟสวยเยย อิอิ

Switch ที่ใช้เป็น Cisco หรือเปล่าครับ หากใช่ แนะนำให้ทำ EtherChannel ครับ
Fast Ethernet จะได้ถึง 800 Mbps

ปล.แต่ไม่รู้ CAT จะให้ทำหรือเปล่าลองสอบถามดูครับ