ถ้าคุณต้องการเงิน 1 ล้านบาทจากการขายโดเมนเนม

ถ้าคุณต้องการเงิน 1 ล้านบาทจากการขายโดเมนเนม

สมมุติขายราคา 300 บาท ต่อโดเมน ต่อปี

ต้นทุนอยู่ที่ 250 บาท ต่อโดเมน ต่อปี

นั่นหมายถึงคุณได้กำไร 50 บาท

ผมทำมา 4-5 ปีแล้ว ยังไม่ได้เงิน 1 ล้านบาท จากการขายโดเมนเลย ครับ

ผมเลยเอาโดเมนมาแถมฟรี ซะเลย
ระยะหลังๆ มาบริการโดเมนไม่สนุกอย่างที่คิดแล้วสิครับ เพราะต้องมานั่งกรอกข้อมูล เห่อ ชักเหนื่อย
แถมโดเมนราคาขึ้น แล้วในความเป็นจริงก็ไม่ได้ขาย ดีขนาดจดได้เดือนละพันโดเมน
หากจดได้เดือนละพันโดเมนคง ดีจริงๆ นะครับเนี่ย รายได้เสริมครับ เพราะไงโดเมนก็ต้องคู่กับโฮสอาเนอะ

แล้วเดี่ยวนี้ .com หาชื่อจดยากเหลือเกิน เห่อ…

ถ้าอยากไดเงินล้าน ต้องแย่งจดโดเมนสวยๆไว้รอขายอย่างเดียว 555

ไม่มีแล้วหนะสิครับเสียดายจริงๆ สัก 6 ปีมาแล้วน่าจะคิดได้นะครับ
ผมลองใช้ คำในดิกมาใช้โปรแกรม whois เช็คโดเมนว่างดู โดเมนดีดี แทปไม่มีว่างแล้วครับ โดยเฉพาะคำเดี่ยวๆ
ไม่งั้นนะจะจดไว้ขายเลย เชื่อไหมครับครั้งนึงผมเคยคิดจะจดโดเมน แซนตา .info เพราะเล่น Rag แล้วมีแพทปีใหม่ออกมา
กลับมาเจออีกที ขายอยู่ในเว็บประมูลโดเมนไม่มีปัญญาซื้อเลย

ปกติขายโดเมนก็เฉลี่ยชื่อละ 50 บาทอยู่แล้วครับ

ถ้ายอด order เข้ามาเรื่อยๆ

อย่าลืมคิดลูกค้าเก่าต่ออายุนะครับ

1 ล้านบาทอาจจะมาถึงเร็วกว่านั้น เหอๆ

ผมว่า 1 ล้านบาทคงจะได้มายากหน่อยครับ เพราะค่าข้าววันหนึ่งก็ใช้ไปเยอะแล้ว ไหนจะค่าไฟ ค่าเนตอีกครับ

:beer: วินๆคับ ใครชอบขายก็ขายไป
ผมมาขายอย่างอื่นดีกว่า สายไฟ ปลั๊ก ประตู กำไรกว่าเยอะ

ขอร่วมวงด้วย

ในจำนวน 20,000 Domain นี้

มีเงิน 1 ล้านบาทผมไปเปิด car care ล้างสีรถดีกว่า ได้เงินสดปริมานรถเยอะมาก คนขี้เกียจล้างรถเอง ไหนตัวเองจะไม่มีเวลา
ยิ่งมีบริการรับส่งรถถึงบ้าน…ยิ่งโดนใจลูกค้า

ธุรกิจมี 108-1009 มาวิตกจริตเรื่องนี้ทำไม?

ที่ผมคิดในใจ พวกที่ทำโดเมนราคาถูกมากๆแบบว่าน่าจะขาดทุนด้วยซ้ำก็ประมาณว่าคงจะ ฟอกเงิน (คิดอยู่ในใจนะ)

นั่นสิึครับ

โดนสอยไปแล้วรายนึง estdomains ขายต่ำกว่าทุนมาโดยตลอด

ตอนนี้ถูกปิดไปแล้วครับ