เรียนถามท่านเจ้าของโฮสติ้ง ผู้มีจรรยาบรรณ

ผมเช่าโฮสติ้ง 3 GB และแบนวิธ 150 จิ๊กต่อเดือน

ปรากฏว่า ผมได้ใช้นดังนี้

• ติดตั้งบอร์ด smf

พร้อมทั้งมีการให้โหลดไฟล์นิดหน่อย

แบนวิธ ต่อเดือน ไม่เกิน 30 จิ๊ก

ไม่มีการทำเว็บโดนใช้ภาษาใดๆ php asp ไม่มี มีแต่ smf บอร์ดเดียวเท่านั้น

ไอ้ here เจ้าของโฮสมัน ปิดเว็บผม เหตุผลของมันคือ

• โฮสมันช้าเพราะผม มันหาสาเหตุของมันไม่ได้
  • เว็บผมให้โหลดไฟล์ ( ใช้แบนวิธไปนิดเดียวเนี่ยนะ ให้โหลดไฟล์จนระบบช้า )

:angryfire:

ข้อแก้ไขที่มันบอกผม

• คุณไปแก้ ไขเว็บคุณซะ มันทำให้ระบบมันไม่ช้า

******* ไอ้สันดาน กุเขียน html เป็นอย่างเดียว php กุไม่รู้เรื่องสักบันทัด แล้วจะให้กุแก้ไร ftp กุก็ให้ อะไรๆ กุก็ให้มึงเข้าไปดูหมด สั-สันดาน บอกว่ามันก็แก้ไม่ได้ แล้ว จะให้กุแก้ here ไรหว่ะ เห** เพราะกุทำไรไม่เป็นแหละ กุถึงไปเช่าม*ง

• ผมจ่ายรายปีไปแล้ว 3 จิ๊ก พอจ่ายตังครบ บริการหน้ามือเป็นหลัง teen ทันที แบนวิธผมได้มา 150 จิ๊ก ไอ้ here ใช้ไป 30 จิ๊ก แม่*ปิดเว็บกุซะงั้นอ่ะ

สาบานต่อหน้าพระ ถ้าไม่เป็นความจริง ขอให้ โครตเหง้าสักหราชผม ตกนรก ชั่วกาล

ผมไม่กลัวหรอก ผมพูดจริง ผมใช้แค่นั้นจริงๆ

บอร์ดผมเป็นบอร์ด ผิดแนวคนอื่นเขาอยู่ เจ้าของโฮสมันก็รู้ดีตั้งแต่ยังจ่ายตังไม่ครบ

พอกุจ่ายตังครบ มันก็จะบีบให้หนี

ไอ่ sad ผมขอสาบแช่งให้ วงตระกูล พ่อแม่ ลูกสาวลูชาย พี่ป้าน้าอา ของมันจงฉิบหาย ด้วยประกาลทั้งปวง ให้ แม่มันมีชู้ ให้พ่อมันโดนรถทับตาย ลูกชายโดนตัดคอ ลูกสาวโดนข่มขืน

มันเคยถามผมว่า มีให้โหลดอะไรใหม ผมก็ตอบไปว่าไม่มี

แต่ผมเก็บไฟล์ไว้ใน เนื้อที่ผม แต่ไม่ได้ให้ใครโหลด มีให้โหลด คนสองคน มันก็หาว่าผม ให้โหลดไฟล์ ซึ่ง ถ้าผมเปิดให้โหลดจริง ผมก็มิสิท เพราะผมมีแบนวิธ ที่ 150 จิ๊กตามที่จ่ายตังมันไป ซึ่งใช้จริงๆแล้วไม่เกิน 30 จิ๊กต่อเดือน ยังไม่ได้ครึ่งเลย ไอ้ here ถ้าใช้เกิน แล้วโดนปิดจะไม่บ่นสักคำ

เรียนท่านๆ Webhosting ทุกท่าน

หรือ โฮสติ้งเมืองไทยเป็นแบบนี้ซะหมด

ก้เห็นใจคับ เช่า Host ชุดใหญ่พอสมควรแต่โดนแบบนี้

คงเป็นแค่บางเจ้าครับ เท่าที่อ่านมา เรื่องที่คุณทำนั้นเอาไปทำเจ้าอื่นๆก็ไม่มีใครว่า

ยกเว้ยแต่บอร์ดประหลาดๆ ผมก็ไม่รู้มันคืออะไรครับ

เอาตังค์คืนตามส่วนที่เหลือเลยครับ ถ้าไม่จ่าย เอาชื่อเว็บมาบอกกันเลยก็ได้ …

ข่าวพวกนี้แพร่หลายรวดเร็ว …

ลืมบอกชื่อ เว็บ มันไป

www.networkthai.net

มันรับวางโคโลด้วย

postza.com - ผมคุยกับเค้ามา เค้าเล่าให้ฟังว่า

ขอเงินพ่อมาเช่าเครื่องกับ มัน เป็นหมื่นอ่ะ

พอเช่ากับมันเส็ด ไม่นาน มันปิดเครื่องเฉยเลย บอกว่าดูแลไม่ใหว

แล้วก็ตังไม่คืน อ้างว่า เอาไปลงทุนหมดแล้ว

เลยให้เนื้อที่โฮสติ้งแทนโฮส

ซึ่ง ถือว่าเป็นการบังคับเช่า ถึง 4 ปี เลยทีเดียว

ไปถามเค้าเองได้ buncha_@hotmail.com

แล้วก็ไม่ได้มีแค่ postza.om นะครับ

มี Pz.com + หนูน้อยหมวกแดง +ThaiFreehost -> WebDesign 0-0 D-sign D-day2U Up +!! - -…} says:
อ่านะ… - -’ เปงผมก็พูดไรไม่ถูก
Pz.com + หนูน้อยหมวกแดง +ThaiFreehost -> WebDesign 0-0 D-sign D-day2U Up +!! - -…} says:
ผมเองก็อยู่ที่เขาหลาย
Pz.com + หนูน้อยหมวกแดง +ThaiFreehost -> WebDesign 0-0 D-sign D-day2U Up +!! - -…} says:
โดนกันหลายคนและ
เด็กอายุ 15 ที่ผมเคยคุยยังโดนหลอกมาแล้วเลย
หมื่นๆก่าบาท

มันปิดเว็บผมมา 2 ครั้งแล้ว

ไม่เคยแจ้งล่วงหน้าเลยสักครั้ง อ้างว่าผมทำผิด ก็อย่างที่บอกไปแหละว่าผิดอะไร

อย่างน้อย ผมก้พอได้มีเวลา แบ๊กอัพข้อมูลต่างๆ

เงินมันก็ไม่คืนหรอกครับ มันก็ว่า ผมทำผิด มันไม่คืน

บริษัท ฟูหยาง ดีไซน์ แอนด์ เทคโนโลยี จำกัด

เห็นว่ามันโกง จนร่ำรวย จะตั้งบริษัท แล้วก็ไปหลอกนายทุนจากใหนไม่ทราบ เพราะลพังตัวมันจน เหมือนหมาข้าง ส้วม

จำชื่อบริษัทนี้ไว้นะครับ ใครยุ่งเกี่ยว ล่มจมแน่ๆ

มันยังไม่ได้ตั้งหรอก ดูๆแล้ว ต้องหลอกเอาตังอีกหลายรายถึงจะพอตั้ง

ตอนนี้ผมก็ได้แต่หวังว่า

1. มันเปิดเว็บและยอมให้ผมเข้าไปแบ๊กอัพข้อมูลของผมทั้งหมด

2. คืนโดเมนเนมของผม

3. คืนเงินในส่วนที่เหลือทั้งหมด

4. ประกาศให้ทุกคนทราบว่า โฮสทุเรศนี้ มีอยู่ :angryfire:

แย่จังนะที่ไปเจอโฮสต์ไม่ดีแบบนี้อ่ะ ข้อมูลเราก้อไม่ยอมให้แบ๊คอัพอีก ก็ขอให้เค้ากลับใจคืนสิ่งที่คุณอยากได้ละกันครับ

เอ้า… NETWORKTHAI.NET เข้ามาแก้ต่างหน่อยเร็ว… :o

น่าสังเกตุครับ

คุณ trojan กับคุณ webboard สมัครวันเดียวกัน ต่อจากกันด้วย … (ส่วนเวลาต้องให้ admin check)

อาจเป็นการแกล้ง (แต่ผมว่าไม่ใช่) สมัคร 2 user เพื่อช่วยพูดให้ดูน่าสงสารครับ

แบบว่าทำไรไม่ได้ตอนนี้

ยังไงถ้า NETWORKTHAI เข้ามา ก็คืนๆเค้าไปเถอะครับ

สร้างศัตรูวันนี้ อีก 10 ปีเค้าอาจจะมาแก้แค้นคุณก็ได้ (เป็นผมล่ะก็ ตามไปถึงบ้านแล้ว ถ้าเล่นมายุ่งเว็บผมแบบนี้)

เอาสิๆๆ ให้คนทำเว็บนี้มาเช็คดู

ส่วน ไอ้โฮสบัดซบนั่น มันจะมีปัญญาคืนเงินให้ผมเหรอ

แต่ถึงจะมี ด้วยความที่ พ่อแม่สั่งสอนดีจัดคงไม่คืนให้หรอก

ข่าวใหม่ครับ

ผมโดนมันปิดอย่างถาวร

และไม่ยอมให้ แบ๊กอัพข้อมูลใดๆ

ท่านๆคิดดูว่าข้อมูลของแต่ละเว็บสำคัญขนาดใหน

ผมต้องเริ่ม 0 ใหม่ เพียงเพราะมัน

10 ปียังไม่สาย ที่จะตามล้างแค้น ไอ้ sad

http://www.networkthai.net

:angryfire:

http://www.pc-cm.com

เว็บ here นี่เป็น administrator ให้กับ networkthai ครับ

เพราะ networkthai ทำอะไรไม่เป็นเลย

crazy@pc-cm.com คืออีเมล์ของมัน

ใครที่ เจอคนที่เกี่ยวข้องกับบุคลเหล่านี้ กรุณาระวังให้ดี เตือนด้วยจากใจจริง

มัน ไม่ยอมแม่แต่กระทั้งให้ผมย้ายข้อมูลออกจากโฮสมัน ตังก็ไม่คืน

ไอ้ นายจิระพงษ์ ทับศรี ถ้าชาตินี้ กุฆ่าเมิงไม่ได้ กุจะตามไปฆ่ามึงทุกๆชาติไป :angryfire:

3/45 ถนนศรีโสธรตัดใหม่ ตำบลหน้าเมือง อำเภอเมือง จังหวัดฉะเชิงเทรา 24000

ถ้ากุ ไม่ตายก่อน มึงได้เห็นดีแน่

[b]จับได้ว่าเป็นเว็บโป้ เลยดึงเข้ามาคุย เค้าขอว่าโฮสอื่น ปิดเค้าหมด ผมเลยบอกได้แต่อย่าให้ผมมีปัญหาละกัน

มาระยะหลังหนักเลยครับ เล่นลงเกมโป้ ให้ดาวร์โหลดหนังโป้ ไฟล์ละ 750-800MB บานเลย ผมปิดและเตือนอยู่ 4-5 วันพอเปิดให้ กลับมาดู เปิดให้โหลดหนักกว่าเดิมอีกครับ

ถ้าเพื่อนๆ สมาชิกโฮสเจอเช่นนี้จะทำเช่นใด ทั้งที่เตือนมาแล้วหลายหน[/b]

เรื่องโดเมนเนม ผมบอกกับลูกค้าทุกคนอยู่แล้ว จะเมล์บอกไปพร้อมกับรายละเอียดโฮส

ผมบอกให้ เค้ารู้ว่าผมเป็นเว็บโป๊ตั้งแต่ ก่อนจ่ายตังครบอีก

ทำใม จึงมาปิดเอาตอนนี้

ถ้ามันไม่เห็นแก้เงิน

ตอนหลังหนักยังไงมิทราบ โป๊มันก็โป๊อยู่แล้ว มันมีโป๊หนัก โป๊เบาเหรอ

อีกอย่างกว่าจะเข้าบอร์ดผมได้ ติดพาสตั้ง 2 ชั้น 3 ชั้น เมิงก็รู้ดีมาตลอด เคยขอพาสเข้าดุด้วยไอ่sad

เมิงเองก็ทำเว็บ ขาย cd โป๊นี่ อย่าให้พูด เคยมาปรึกษา กรูเรื่องเว็บขายหนังโป๊ด้วย

อย่างปติเสดเลย ว่าไม่จิง

กุสาบานต่อหน้าพระเลย กุพูดจริง

แล้วสาเหตุที่มาปิดเว็บ นี่ก็คือ มึงหาว่าเว็บกุทำโฮสมึงเน่า

ทั้งๆที่มันเน่าอยู่แล้ว

webhosting รายใด ใช้แบนวิธ และ บอร์ด เท่าที่บอกไปตอนต้นแล้วรับไม่ได้

ไปตายซะไป :angryfire:

ไฟล์ละ 750-800MB บานเลย

เอาง่ายๆครับ ทุกท่านที่อ่านกระทู้ ถ้าผมให้โหลดจริง แบนวิธผมจะอยู่แค่ 30จิ๊กเหรอครับท่าน

แค่บอร์ดที่มีรูปอย่างเดียว แบนวิธ 30 จิ๊กนี่จิ๊บจ๊อยมาก

ถ้าให้โหลดจิง มันไม่อยู่หรอก ไอ้ here อย่าเอามาอ้าง

ส่วนเกมส์ ก็เกมส์ flash ธรรมดา เกมส์จีบสาวไรงี้อ่ะ ไฟล์ละไม่กี่ 100 k :angryfire:

[b]อธิบายครับ

เดิมทีโฮสผม รับลูกค้า 70 รายต่อเครื่อง เนื้อที่ 1024MB อัตราการถ่ายโอน 40GB ปีละ 1500
ที่ทำแบบนี้เพราะ ดูแลง่ายสำหรับผม

ปกติใครมาเช่าผมจะขอ

• ชื่อ นามสกุล

พอดีลูกค้ารายนี้ มาเช่ากับตัวแทนอิสระ เค้าคิด 2500 แต่เค้าผ่อนจ่ายมา ตัวแทนอิสระมาให้ผม 1700 (รวมค่าโดเมนอีก 200) ผมก้ถามตัวแทนว่ามันเว้บไรคุ้นๆ เพราะคนเคยเข้าเว้บโป้จะรู้ดี แต่ตัวแทนบอกว่าผมถามมาเค้าบอกว่าเว้บเพื่อชีวิต ผมก็ไม่ได้คิดไร

มาวันนึงผมเข้าบอรืด ครอบครัวเดินทาง ไปเจอเค้าโฆษณาอยู่ มีพาสให้ทดลอง 7 วันด้วย ผมลองเข้าไป ก็รู้ว่าเป็นเว้บทีมาจากเว็บผม ผมถึงเรียกตัวแทน อิสระมาคุยเพราะไม่รู้ msn เจ้าของเว็บ ตัวแทนอิสระดึงเจ้าของเว็บมาคุย ผมก้บอกว่าถ้าทำเว้บโป้งะได้ แต่ขอที่อยู่ และอย่าให้ผมเดือดร้อน เค้าตอบว่าขอไม่ให้ที่อยู่ได้ไหม ผมตอบว่าแล้วแต่ ผมก็ออกไป

เค้ามาเพิ่มเนื้อที่ และอัตราการถ่ายโอนเพิ่มผมก็ไม่ส่งสัยว่าทำไม (เพราะปกติผมไม่ยุ่งกับเว้บลูกค้าอยู่แล้ว)

มาพักหลังโฮสช้ามากๆ จนแทบเข้าไม่ได้ ผมคิดว่าเป็นที่ แรม จึงเพิ่มอีก 1GB เป็น 2GB (ลูกค้ามี 45 ราย)

พอเพิ่มเสร็จ เครื่องยังช้าอยู่ ผมก็ถามโทรจันว่ามีไฟล์หนังไหม ผมสงสัย สิ่งที่ผมได้คำตอยคือ ไม่มี ถึงมีก็ลิ้งค์ไปดหลดที่อื่น

โฮสช้าอยู่อีกหลายวัน ผมจึงให้ admin ไล่ปิดเว้บที่น่าสงสัย เริ่มจาก postza.com เพราะใช้อัตราการถ่ายโอนเกือบ 300-350 GB ต่อเดือน พอปิดไปก็ไม่มีวี่แวว ว่าจะเร้วขึ้น

ผมมาปิดโทรจันเป้นอันดับที่ 4 พอปิดอีก 5-10 นาทีเครื่องเร้วทันตาเห็น ผมถาม admin ว่าตรวจเว้บโทรจันได้ไหม admin ถามว่าพี่ 1 อนุญาตไหมละเข้าไปตรวจงะตรวจได้ ผมบอก อืม

admin เอาหลักฐานมาให้ดูเป้น เกมส์โป้ หนังโป้ ให้โหลด ซึ่งผมถามไปก่นหน้าว่ามีไหม จะได้รู้สาเหตุเครื่องช้า

ผมปิดไป 4-5 วันระหว่างนั้นเค้าก็มาถามผมผมก็อธิบายให้ฟัง และบอกว่าอย่าเอาหนังโป้ ลงให้โหลด ไฟล์นึง 750-800mb ถ้าโหลดหลายคนทิ้งให้โหลดนานๆ แบบนั้น hdd วิ่งไม่ทันทำให้เครื่องช้า ถ้าไฟลืโปรแกรมเล็กๆ น้อยๆ งะได้

นี้ผมเปิดมาก็ไม่สนใจไร จนมาวันนี้ เครื่องช้ามากๆ admin ไปดุไฟล์หนังหนักกว่าเดิมอีก[/b]