ใครพอมีความรู้เกี่ยวกับ การจัดการแบนวิทไม่ให้ล่ม บ้างคับช่วยตอบให้ที

ผมเปิดเว็บมานานละคับแต่สนใจจะวาง Server ที่เมืองไทยคับ

ตอนนี้ได้เช่าของเมริกา 500GBครับ จะเพิ่มเป็น 2 TB ปลายปี

อยากทราบว่า ISP ไหนที่ทำเว็บโหลด file ดีๆบ้างคับ

HDD ที่จะลงทุน ประมาณ 6 TB แบ่งเป็น 2 Server กันล่ม และของเมกาอีกตัว

สำหรับยูเซอร์ที่โหลดจากเมืองนอก รวมเป็น 3 ตัว

Thai 2 เครื่อง CPU XC2 2.8 RAM4G HDD3 TB
USA 2 TB

cg f oryou.com

ผมเทสแล้วมันมีปัญหาบ่อยคับ

เพราะตอนนี้ใช้ของเมกา เกรงใจแบนวิทออกนอก True คับมันจ่องจะแบนอ่ะคับ

แต่กระทรวงดวงตาผมว่ามันคงยากอ่ะคับ ผมเลยเอาเว็บหนีไปนอกเลย อ้างอิ่งทำเว็บต่างชาติแต่ทำเพื่อคนไทย

ส่วนเรื่อง file เว็บผมได้เอาไว้ที่เมกาหมดเลย แต่ file ข้อมูลจะถูกกระจายไว้ 3 Server ที่พูดมาคับ

ใครพอรู้ที่ทำให้เครื่อง Server อับแรงๆไม่ล่มช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากมายคับ

ก็เปิด connection ได้แค่ 1 connection ต่อ 1 ip พอครับ เหมือนกัน rapidshare

แล้วก็ใช้ เทคนิค proxy cache ครับ คล้ายๆ pantip ครับผม แค่นี้เว็บก็เร็วปานจรวดเลยครับ

ขอบคุณมากเลยคับ

แต่บางที file มันใหญ่มากคับ เช่น 4 GB

บางท่านใช้ IDM โหลดเข้ามาหลายๆ IP มันจะไหวไหมคับ

บางทีฝรั่งเน็ทแรงๆโหลดแต่ละทีเสียวว่าจะเดี้ยงอ่ะคับ

ผมได้แบ่งส่วนต่างๆของจากตัวเพจเลยคับ จะดีไหม เอา file web เก็บไว้ที่นึง ส่วน file ข้อมูลอีกที่นึง ถ้าล่มไปยังพอยิง ลิ้งไปที่อื่นได้อ่ะคับ ใน 3 Server

เอาง่ายๆเลยคับ อย่าง google ที่เปิดตัวบาวเซอร์อ่ะคับ ล่ม ออกข่าวดังไปเลย แล้วใครพอรู้บ้างเค้าแก้ปัญหาไงคับ

lol

ช่วงนี้อยู่เมืองนอกปลอดภัยกว่านะครับ

อันนี้เห็นด้วยอย่างมากครับ ปดส มาแรงมากๆ

ผมว่าต้องปรับเปลี่ยน Hardware แล้วหล่ะครับ อิอิ

เล่น raid 0 Hdd 15000 rpm อะไรทำนองนี้ครับ รับรองแรงแน่ๆ

แต่ตอนนี้ที่ USA ผมให้ admin แก้ปัญหานี้ไปแล้วครับ นานๆทีล่ม ล่มไปก็ไม่เกิน 6 ชม

เหลือแต่บริการชาวไทยอ่ะครับ เพราะผมไม่อย่ากยุ้งกับทูลคับ ใช่แบนวิทออกนอกเค้าเยอะมาก

คงได้ใช้ Server US ต่อไป อิอิ

อยากรู้ชื่อเว็บยัง จะได้แวะไปใช้บริการ

ผมรบกวนขอ pm url มาหน่อยได้ไหม

iplimitter สิครับ

ใช้ os ไหนดี ครับ win 2003 กับ 2008

2003 น่าจะเสถียรกว่านะครับ

ป.ล. หา host นอกสำหรับเว็บนี้ได้แล้วช่วยบอกด้วยนะครับ
คือทางเราไม่ค่อยอยากรับเว็บ download game อ่ะครับ
ตอนนี้มันยังเป็นเว็บ download game อยู่เลยตอนนั้นบอกผมว่าจะไม่ทำแล้วไง
เห็นบอกว่าจะเอาไว้ทำ seo อย่างเดียว ให้เวลาถึงกลางเดือนหน้านะครับ