โดนจนได้

เช้าวันนี้ได้รับหนังสือแจ้งเรื่องการละเมิดลิทขสิทธิ์ เป็นหนังสือทางการเลย (เหอๆ)
เช็คแล้วเป็นเว็บไซต์ของเครื่องลูกค้า (colo)

รีบไกล่เกลี่ยแทบไม่ทัน :smash: :smash: :smash:

ขอย้ำจริงๆนะ ตอนนี้เรื่องเพลงเรื่องหนังเรื่องดาวน์โหลดโปรแกรม โหมโรงกันตรวจสอบ
หากเขาไม่เห็นแก้หน้ากัน เขาไม่แจ้งเตือนกันก่อนเลยนะครับ…

เล่นเสียวแต่เช้ากันเลย (ชักเซ็งอาชีพนี้ซะแล้ว)

ไม่ใช่เรื่องเห็นแก่หน้า หรือไม่เห็นหรอกครับ

เป็นเรื่องของระเบียบปฎิบัติของแต่ล่ะองค์กร

ซึ่งที่คุณเจอนั้น ดีแล้วแหละครับ

แจ้งเตือนกันมาก่อน ไม่ใช่อยู่ ๆ มาออกหมายศาลอายัดเครื่องกันไปเลย

การชี้แจงเป็นลายลักษณ์อักษรเป็นสิ่งที่เราต้องการน่ะค่ะ
ถ้าเป็นแค่โทรแจ้งเนี่ย ถือว่าไม่ใช่แนวปฏิบัติที่พวกเราต้องการ
จริงดังที่คุณ maxlogic ว่าไว้ เขาทำตามระเบียบ เรื่องหน้าคงไม่ใช่ค่ะ

เรื่องหนังสือร้องเรียน ไม่มีติดใจครับ แต่เรื่องไม่ร้องเรียนกันก่อนแล้วไปออกหมายจับหรือหมายศาลกัน (อย่างกรณีน้องไอซ์) ผมก็คิดๆว่าเกินกว่าเหตุ
แต่เรื่องนี้ที่ผมเจอเขาทำตามขั้นตอนมาดี และก็มาดีด้วยครับ

ยังไงๆก็ควรตรวจสอบดีๆนะครับ ก็มาเขียนเล่าให้ฟังเท่านั้น
สำหรับผม…นโยบายจัดการเรียบหากได้รับการร้องเรียน และเว็บนี้ผมเข้าไปสำรวเองก็พบว่าเป็นไซต์ใหม่ได้ไม่เท่าไร ดำเนินการปิดเองและแจ้งตักเตือนไปแล้ว

ผมบอกแล้วว่าไม่รับๆหากมาแอบทำผมเอาออกหมด

พอๆ กันครับ