เรื่องการล้างเครื่อง

ผมมาถึงขั้นตอนนี้เเล้วครับ เเต่ว่าตอนพิมพ์ serial อะ พอกดตัว P มันเป็นตัวอักษร * อะ ไม่รู้เป็นไร เเล้วมีวิธีเเก้ไหม

notebook ใช่มั้ยครับ

เอา num lock ออกก่อนนะครับ

ผมไม่ได้กด numlock นะ

คุณไม่ได้กด แต่ตอน boot ขึ้นมา num lock มัน on เองครับ
ลองกดออกดูครับ

สังเกตที่แป้น P มันจะมี * อยู่ด้วย

เครื่องปกติมันขึ้นให้เองนะครับ ลองดูไฟสถานะ num lock ด้วย

ไม่งั้นก็กดปุ่ม functionแช่ไ้ว้ตอนพิมพ์

ผมเอาออกเเล้วก็ยังเหมือนเดิมอะ

ตัวอักษรอื่นหาย ตัว P ไม่ยอมหาย ฮะ

เอา usb คียร์บอร์ดมาเสียบแล้วพิมพ์ก่อนเลยครับ ใช้แค่แปปเดียว น่าจะง่ายสุด

อะว่าเเต่ทำไมผมทำตามที่พวกพี่ๆบอกเเล้วมันไม่ได้ กด numlock ออกเเล้วก็ไม่หาย เฮ้อ เซง

keyboard เพี้ยนอ่ะป่าว