เรื่องจากฟอร์เวิร์ดเมล์ ภาพอุบัติเหตุ (ภาพจากกล้องวงจรปิด) จะๆ น่ากลัวมากค่ะ

สังเกตผู้ชายที่เดินข้ามถนนอยู่ทางด้านซ้ายของภาพ จะเห็นว่า ถนนว่างไม่มีรถ ใช่ไหมครับ
ชัดเจนว่าทั้งซ้าย ทั้งขวา ไม่มีรถซักคัน ปลอดภัยที่จะข้ามถนนใช่ไหมครับ
ใครๆ ก้อคงเห็นว่าปลอดภัย… แต่เดี๋ยวก่อน…อย่ากะพริบตา เพียงอีกไม่กี่วินาทีต่อมา

สุดๆ

ทำบุญกันเข้าไว้ ก่อนที่จะไม่มีโอกาสได้ทำ

เหมอืนจะเคยเห็นนะครับ แต่จะว่าไปมันก็แบบว่าสุดๆ จริงๆ
วันนี้วันดีไปทำบุญมาหลายวัดเลยเรา ^^

ปุ๊ก

ซวยจริงๆ

ไม่ถึงคราวตาย ก็ไม่วายชีวาวาติ
ใครพิฆาต เข่นฆ่า ไม่อาสัญ
แม้ถึงคราวตาย วายชีวัน
ไม้จิ้มฟันแทงเหงือก ยังเสือกตาย

คนในรูปคงถึงคราวเคราะห์ครับ ขนาดเดินอยู่ดีๆ แท้ๆ ก็ยังตายได้ กรรม …

หืม สยองมากเลยอ่ะครับ :blink:

คนขับก็ไม่รู้มันจะรีบไปไหน คันที่ขับมาจากด้านหลังกล้อง ไม่รู้จะผ่าไฟแดงทำไม ผิดกฏจารจร มันก็เป็นยังงี้แหละ ทำทั้งตัวเองและคนอื่นเดือดร้อน

เป็นภาพนานมากแล้วครับ เคยเห็นจากเวบเกี่ยวกับเรื่องความปลอดภัยของต่างประเทศ
สังเกตจากภาพเป็น gif ครับ เพราะสมัยนั้น clip mp3-mp4 ยังไม่มี
ในเวบนั้นเขาก็เลยใช้ gif ทำทั้งหมด

หยองกว่านี้ยังมีอีกนะ 5555 ดูมาเยอะ

แต่ว่า คนข้ามก็ผิดครับ เพราะว่าถ้าดูดีๆ จะเห็นว่าคนข้าม ข้ามตอนไฟเขียว สังเกตุได้จากทางตรงที่จะวิ่งไปข้างบนนั้น รถกำลังจอดติดไฟแดง แต่ไอคันขวาสุดดันพุ่งออกไป ประกอบกับทางขวาวิ่งมาด้วยความเร็วเลยซัดไป

เท่าที่ดูคนอาจจะไม่ตายครับ ถ้าไม่โดนทับตอนท้ายอีกที อันนั้นคงตายชัวร์