อยากรู้ว่าเว็บไทยโดนแฮกชนิดทำลายข้อมูลสิ้นซากเยอะไหมคะ

พอดีว่าจะไปอ่านฤกษ์ยามที่เว็บดวงๆ เจ้าประจำ

เมื่อเช้าเข้าไปแล้วเปิดไม่ได้

ตอนนี้เลยนึกขึ้นได้ว่า ยังไม่ได้ฤกษ์ที่ต้องการ เลยเข้าไปอีกรอบ

เจอแบบนี้ค่ะ อดเลยอ่ะ

ระบบ backup ???

โหยน่าสงสาร ส่วนระบบแบ๊คอัพuserทั่วๆไปแทบไม่รู้จักเลยครับ แรกๆที่ผมเข้าวงการนี้ก็ทํามีมาเป็นปีไม่เคยแบ๊คอัพเลย เอิ๊กๆ

แปลกแหะเวบนี้ธรรมดาแท้ๆกับมีไอ้บ้าแฮค

เค้าเอาเบอร์มาปล่อยเว็บเราด้วย

ส่งบิลล์ไปเก็บค่าโฆษณา

น่าสงสารนะครับ ผมเองก็ติดตามผลงานของท่านอาจารย์แซม มหาหมอดู อยู่เหมือนกันครับ แต่ปัญหานี้คิดว่า น่าจะสามารถแก้ไขได้ โดยแจ้งให้ทางโฮสต์ ดำเนินการ Restore ข้อมูลเก่ากลับมาใช้ได้นะครับ

โดยแจ้งให้ทางโฮสต์ ดำเนินการ Restore ข้อมูลเก่ากลับมาใช้ได้นะครับ

เค้าวางเครื่องเองครับ

คนจีนจะมาแฮกทำไมหว่า

ถ้า disk ยังไม่พัง ก็สามารถ restore ข้อมูลคืนมาได้นะครับ
format 10 ครั้ง ยังเอาคืนมาได้เลย

น่าสงสารจริงๆ ครับเว็บเรารู้จักกันดี ขนาดผมเคยเข้าผ่านๆ ยังจำชื่อได้เลย มันสดุดจริงๆ

เรื่องเกี่ยวกับศาสนาด้วยแหละครับ พูดยากมากเรื่องนี้

.cn อีกใช่มะ

มันไม่แน่เสมอไปว่าต้องเป็นคนจีนครับ

ถ้าเช่าโฮส ทางโฮสน่าจะพอมี backup อยู่บ้างนะ
แต่ถ้าตั้งเครื่องเองอันนี้ก็ต้องไปกู้เิอา

น่าจะเห็นความสำคัญของการ backup