วิธีดูความบริสุทธิของผู้ชาย

เด็กสาวที่แสนจะเรียบร้อยและเป็นคนตรงอย่างเด็ดขาด กำลังจะเดินทางไปเมืองใหญ่ ก่อนเดินทาง มารดาได้ให้คำแนะนำบางอย่างเกี่ยวกับวิธีพิจารณาชายหนุ่มคนที่คู่ควรจะแต่ง งานด้วย ว่าจงทำตามคำแนะนำต่อไปนี้ คือต้องเป็นผู้ชายที่ ไว้ใจได้ … ไม่ฟุ่มเฟือย และต้องเป็นหนุ่มที่ยังคงความ “บริสุทธิ์” เด็กสาวจดจำคำแนะนำติดตัวไป
สองสามเดือนต่อมา เด็กสาวเดินทางกลับบ้านเพื่อขอให้มารดาอวยพรสำหรับงานแต่งงาน

เท่าที่รู้คือ หนูไม่ซิงแล้วค๊ะแม่

คุณ swh พยายามบอกใบ้อะไรกะคุณ cat หรือเปล่าคะ

[quote author=poomjit link=topic=12166.msg118449#msg118449 date=1214872245]
คุณ swh พยายามบอกใบ้อะไรกะคุณ cat หรือเปล่าคะ

:wub: :wub: :wub:

นั้นแน่… lol

:slight_smile:

[quote author=poomjit link=topic=12166.msg118449#msg118449 date=1214872245]

กระทู้นี้ ตัวใครตัวมัน

แบบว่า เป็นคนขี้สงสัยง่ะ

วิธีดูความบริสุทธิ์ของผู้ชายต้องแบบนี้มากกว่ามั๊งคะ

ถ้าพี่รักน้องจริง พี่ต้องยกบ้าน รถ ที่ดิน ธุรกิจ และสมบัติทุกชิ้นให้น้องก่อนแต่งงาน
เซ็นต์ยกให้ทุกสิ่งอย่าง ยกเว้นหนี้ อิอิ

แบบนี้ถึงจะเรียกว่า บริสุ๊ทธ์ บริสุทธิ์

อย่างซื่อ

lol

เอาแล้ว ตั้งค่าสินสอดแล้ว

:smash: แม่ถึงกะเป็นลมล้มตึง น้ำลายฟูมปาก :smash:

[quote author=ICOM link=topic=12166.msg118472#msg118472 date=1214883975]
เอาแล้ว ตั้งค่าสินสอดแล้ว

ตั้งตนเป็นพยานละกันค่ะ (สยองแทนผู้บ่าว)

โอว สินสอด แพงจังเลยพี่ธี อิอิ
…แซวอีกนิด lol

แอบมาดันโหวต หุหุ

โอม จงแวะไปโหวต โอม…

ฮากันไป อิอิ

คุณวิ ใจอ่อนแล้วพี่เอก

เรียกสินสอดนิดเดียวเอง lol lol lol

คนเราถ้าจะรักกันด้วยความบริสุทธิใจ เรื่องสินสอดทองหมั้น ไม่ต้องพูดถึงครับ (เพราะไม่มีจะให้ อิๆ)

ทุกวันนี้เศรษฐกิจตกสะเก็ด ต้องผ่อนทั้งบ้าน ผ่อนทั้งรถยนต์ ถ้าได้น้อง CAT มาช่วยผ่อนด้วย ก็คงจะดีไม่น้อย

ระหว่างที่รอให้น้อง CAT ตกลงปลงใจ ผมใคร่ขออนุญาต ทาบทามผู้ใหญ่ฝ่ายเจ้าบ่าว ก่อนนะครับ ซึ่งไ้ด้แก่ พี่ธี, พี่วัฒน์ และ คุณหมวย ครับ

ในวันหมั้น ผมจะติดต่อ CNN มาทำข่าวให้ดังไปทั่วโลก (เอาให้ดังกว่างานแต่งของคุณป้อม ตลาดดอทคอม ไปเลย 555)

ดีไหมครับ น้อง CAT