ถามเรื่องจดโดเมนหน่อยค่ะ

คืออยากทราบว่าถ้าเราสมัครเป็นตัวแทนขายของ reseller club แล้วมีคนมาซื้อกับเรา เราจะต้องเป็นคนจดต่อให้เค้าอีกที หรือว่าเค้าจดโดยตรงกับบริษัทเลยอ่ะ
งงมั้ยค่ะ

แล้วอยากถามว่าตอนที่ตั้งราคาขายนั้นมันมีราคาตรง Restore ด้านขวาสุดมันคืออะไรเหรอ

กฏกติกา ห้ามติดแบนเนอร์ตรงรายเซนต์นะครับ

การจดโดเมนนั้น ลูกค้าย้อย หรือ Sub Reseller สามารถจดโดเมนได้ด้วยตัวเองครับ
โดยเราอาจจะเป็นผู้ดำเนินการ Add Fund และตั้งราคาขายไว้แล้วก่อนหน้า

Registrar
> Reseller
> > Sub Reseller
> > > User

tht board มีปัญหาตรงไม่มีหมวดที่ประกาศอ่านก่อนใช้งานหรือสมัครสมาชิใหม่ อยากให้พิจารณาเพิ่มหมวด “กฎ/ระเบียบ” เพื่อความชัดเจน
ว่าไปจะไปโทษ new users ใหม่ก็ไม่ได้เหมือนกัน

หมวดนี้ควรจะอยู่อันดับแรกบนสุดของเว็บบอร์ดเลยครับ และเป็นแบบ admin post&edit ได้เท่านั้น มีกฎอะไรๆก็ประกาศลงไปในหมวดนั้น คนเข้าเว็บจะได้อ่านก่อนการใช้งาน

ไม่งั้นก็ต้องมาคอยบอกตักเตือนกันเองอย่างที่เห็นๆ

ของ reseller club เรามีหน้าที่คอยเติมเงินเข้า account ลูกค้า/sub reseller ครับ
ถ้าเขาเติมเงินไว้ล่วงหน้าแล้ว ก็จดเองได้เลย แต่ถ้ายังไม่ได้เติมเงินไว้ มันก็รอให้เติมเงินก่อน
เสร็จแล้วเวลาเราเติมเงินเราก็กด process ให้ลูกค้าด้วยเลย

นอกจากว่าเปิดรับเงินทาง payment gateway อันนี้ลูกค้าก็เติมเงินเข้าระบบได้เองผ่านบัตรเครดิต หรือ paypal ก็จะง่ายเราหน่อย

งั้นขอถามต่อหน่อยครับ ที่ resellerclub.com เขาให้เติมเงินขั้นต่ำเท่าใหร่ครับ :smash:

ขอโทษทีค่ะเรื่องลายเซ็นต์ แก้ให้แล้วค่ะ ถ้าผิดอีกก็บอกได้ค่ะจะได้แก้ไขให้ถูกต้อง

คือเรื่อง Reseller Club ยังไม่ค่อยเข้าใจเลยอ่ะค่ะ
สมมุติว่าถ้าเราเป็นตัวแทนจาก reseller club โดยตรง โดยที่เราเติมเงินไว้แล้ว $199 ถูกมั้ยค่ะ เราก็จดได้โดยที่มันตัดจากเงินที่เราเติม และถ้ามีคนมาสมัครต่อจากเราแล้วเค้าจดโดเมนมันจะมาตัดเงินเราด้วยป่าวค่ะ หรือว่าเค้าต้องเติมเงินก่อนถึงจะจดได้ แล้วเงินที่เค้าเติมมันจะมาเข้าบัญชีเราเลยใช่ป่ะค่ะ แล้วถ้ามันเข้ามาบัญชีเราแล้วจะต้องทำงัยอ่ะค่ะ งง ยังงัยรบกวนทีนะค่ะ

ลูกค้า/sub-reseller เติมเงินเข้าบัญชีเรา เสร็จแล้วเราก็มา add fund เข้าบัญชีลูกค้า/sub-reseller อีกทีครับ
ซึ่งเงินที่เติมตรงนี้ไม่เกี่ยวกับเงินใน account เรา เติมเข้าไปเท่าไหร่ก็ได้
ส่วนเงินใน account เราจะถูกหัก เมื่อ ลูกค้า/sub-reseller ทำการจดโดเมนสำเร็จ โดยหักตามต้นทุน slab ของเรา

สมัคร reseller โดยตรง add fund ครั้งแรก $299
แต่ตอน add fund ขั้นต่ำเท่าไรไม่ทราบเพราะผมเติมเกินกว่านี้ทุกทีครับ

เราเติมไว้เท่าไร sub/reseller ของเราก็ใช้ได้ตามที่มี credit อยู่ได้เท่านั้นครับ หากใช้เกินระบบก็จะแจ้งให้ทราบและ transaction จะไม่ process จนกว่าจะ add fund เข้ามาใหม่ครับ

ส่วนเงินที่ sub reseller ของเราจะโอน ก็โอนเข้ากระเป๋าเราครับ (ไม่ใช่เข้า reseller club)

งั้นถามอีกข้อนะคะว่าถ้าเราสมัครผ่าน sub/reseller อีกที โดยที่เราเติมเงินไปแล้วและจะทำการจดโดเมนเรียบร้อย แล้วอย่างนี้จะเป็นไปได้มั้ยค่ะว่าถ้าเค้าโกงไม่ Add fund ให้เราอะ เราจะทำยังงัยอ่ะ ไม่รู้คิดมากไปป่าว

แล้วอีกอย่างนะค่ะตกลงว่าตรงที่หน้าตั้งราคาอ่ะค่ะมันจะมีราคา restore มันคืออะไรเหรอค่ะ

restore price กรณีโดเมนหมดอายุเกิน 1 เดือน หากเราจะเอาเราต้องซื้อคืนครับ

ปล. หากคิดมากก็สมัคร sub กับผมสิ ฮ่าฮ่า

ถ้าสมัครเป็น sub ต่อจากคนอื่น ก็ต้องเลือกเจ้าที่น่าไว้ใจได้ครับ
เรื่องแจ้งเติมเงินแล้วไม่เติมให้ ถ้าเป็นเจ้าที่เป็นสมาชิกเว็บนี้รับรองไม่มีแน่ เพราะขืนไม่เติมให้แล้วถูกเอามาโพสต์ในเว็บนี้มีหวังเละ

ลองที่ webnic.cc ครับแล้วจะติดใจ, มี option ครบราคาถูก, เติมเงินครั้งแรกเพียง 100$ คับ

[quote author=kke link=topic=11985.msg117064#msg117064 date=1214217899]
ถ้าสมัครเป็น sub ต่อจากคนอื่น ก็ต้องเลือกเจ้าที่น่าไว้ใจได้ครับ
เรื่องแจ้งเติมเงินแล้วไม่เติมให้ ถ้าเป็นเจ้าที่เป็นสมาชิกเว็บนี้รับรองไม่มีแน่ เพราะขืนไม่เติมให้แล้วถูกเอามาโพสต์ในเว็บนี้มีหวังเละ

ตอนนี้ค่าเงินบาทแข็งขึ้นมานิดนึงนะครับ ใครจะเติมเงินช่วงนี้ผมว่า OK ครับ จากที่4วันก่อน ไหลไปเกือบจะแตะ 34บาทแล้ว