ขอถามคนเคยใช้หน่อยครับมีคนบอกผมมาตามนี้ไม่ทราบว่า

ขอถามคนเคยใช้หน่อยครับมีคนบอกผมมาตามนี้ไม่ทราบว่าจริงรึปล่าวครับ

[size=1]cslox เนียะ ไม่ได้ดีกว่า issp ครับ เพราะว่า cslox ที่ กสท บางรัก คือของ rearch เก่า ซึ่ง cslox take over มา ดังนั้นคุณภาพคงไม่เท่ากับที่เสือป่าครับ สำคัญคือ Server ออก Line Inter ไปช้ามากครับ[/size]

ข้อมูลที่ทราบมาก่อนหน้านี้คือจริงครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ทราบเขาปรับปรุง
ไปถึงไหนแล้ว แต่ที่ทราบ คือ การบริการลูกค้าด้านการขาย แย่ลง

มันจะสู้ที่เสือป่าเป็นไปไม่ได้หรอกครับแต่ที่ผมใช้อยู่มัน ok ดีนะ

ถ้าเป็น pacific บางรัก … นี่เหลือทนจริงครับ
แต่ cslox น่าจะดีหน่อย เพราะเค้า take ชั้นนี้
ไปเรียบร้อยแล้ว… pacific ยังต้องรอชั้นที่ทำใหม่
เสร็จก่อน ถึงจะย้ายลูกค้าขึ้นไป… ทำให้การให้
บริการแย่ลงตามไปด้วย เนื่องจากติดเงื่อนไขหลายๆ อย่าง

ต้องลองแล้วจะรู้ครับ :huh:

[size=1]แล้วถ้าเทียบ ที่ กสท บางรัก
ระหว่าง cslox กับ issp อ่ะครับ ใครมีภาษีกว่ากันครับ สำหรับ link inter
[/size]

ถ้าเทียบ inter ผมก็ยังเชียร์ cslox ครับ

ผมว่าจุดที่น่าเป็นประเด็นที่สุดของ CSLox ที่ กสท. น่าจะเป็นเรื่องที่ไม่ได้เปิด 24x7 (ได้ยินมาว่าเป็น 8x5 ไม่ทราบว่าจริงเท็จอย่างไรครับ?)

ยังไม่มี 24x7 ใช่เลยครับ

เครื่องดับ ๒ ทุ่ม… รอ Reboot ๘ โมงเช้านะจ๊ะ ^^
ถ้าหากแก้ไขเรื่องนี้ซะบ้างก็จะดูดีขึ้นนะครับ…

อีกเรื่องที่น่าจะมีปัญหาคือเรื่องเงื่อนไข ค่อนข้างจุกจิกนะ

ยังไงรอความคิดเห็นอื่นๆ ต่อไปครับ :wink:

ตอนนี้ที่ cslox CAT ดีขึ้นมากครับ inter เค้าให้เต็มที่ครับ อีกอย่าง reach เอง ก้อคือ ผู้นำ ในเชื่อ global access inter อยู่แล้วครับ network ตอนนี้ stable มากๆๆ ถึงแม้ อุปกรณ์ network ไม่มีการปรับปรุงแต่ของเก่า ก้อ work ได้ อ่าครับ การเชื่อม inter ไป reach ก้อใช่ ว่า ราคาจะถูกสะด้วยครับ

ยืนยัน cslox บางรัก เลี่ยงได้ดีกว่าครับ
ผม ย้ายออกไปเรียบร้อยแล้ว
issp ยังดีกว่าอีก เสียดายเงินจรงิง

ยืนยัน cslox บางรัก เลี่ยงได้ดีกว่าครับ
issp ยังดีกว่าอีก เสียดายเงินจรงิง

ย้ายเพราะอะไรหรือครับ?

ถ้าเป็นผมตอนนี้ผมเลือก CS ดีกว่าครับ local stable inter ให้ เยอะขึ้นมาก :lol:

อืม

ISSP หลังๆมานี้ รู้สึกจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ เพระเครื่องมาก + ระบบระบายอากาศไม่ค่อยดีเท่าไหร่นัก ส่วนเรื่อง Link นั้น หลังๆมามี down บ้างครับ

CSLoxinfo (cat)  เรื่องระบบระบายอากาศ  ok กว่าครับ  เข้าไปข้างในเย็นมากๆ ตู้ไม่แออัดเหมือน ISSP   ส่วนเรื่อง Link ผมว่า Stable ดี  แต่ ถ้าเรื่อง Bandwidth นี้ ไม่ขอออกความเห็น

ที่ Csloxinfo จะบอกว่าไม่ได้ service 24x7 ก็ไม่ถูกนะครับ ที่ CSLoxinfo บางรัก จะไม่มีคนเฝ้า หลังเลิกงาน แต่ถ้าเครื่องทีปัยหา ให้โทรแจ้งที่ CSLoxinfo เสือป่า เค้าใช้เวลาเดินทางประมาณ 30 นาทีอะครับ แล้วก็จะจักการ Restart Server ให้

ส่วนตัวผม ตอนนี้ผมเลือก CSloxinfo ครับ ผมว่า Stable กว่า ^ ^

CSLoxinfo บางรัก กับ CSLoxinfo เสือป่า ราคาแตกต่างกันมากใหมครับ

ผมใช้ที่ pacific อยู่ครับ ไม่เคย down เลย เครื่องอุณภูมิ วัดได้ 22 - 35 องศาตลอด

เครื่องมีปัญหา ภายใน 5 นาที โทรมาแจ้งเลยครับ

ที่ ISSP ผมว่า เหมือนเอาไปวางในตู้อบอ่ะครับ

ส่วนตัว แวะเวียนมาเกือบทุก ISP เลยครับ ถามผม … หากเอาแบบปิดตาตอบไปลวก ๆ ก่อน

CSLOX ดูมีเกรดกว่าครับ สำหรับผม ISSP ไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไหร่ ในสายตาผม … แต่อย่างว่า CSLOX ตะก่อนที่ผมดูมีเกรด เพราะทีมงานผมรู้ฝีมือว่าเซียนจิง แต่หลัง ๆ มาไม่ทราบโดนโละไปอยู่ไหนกัน บอกไม่ได้ …

และส่วนตัวผมก็วางกับ Pacific ไว้ส่วนนึง … ทั้งตึก LPN กับ บางรักเลย

ในทรรศนะผม ผมไม่ชอบตึก กสท. บางรัก มันให้บรรยากาศเหมือนเดินเข้าค่ายทหารพิกล เหมือนกำลังเดินเข้าตึกสำนักงานกลางรัฐบาลด้านการทหารอะไรซักอย่าง … และมักจะมีคนพูดเปรย ๆ ว่า สายของ CAT ชอบมีของแปลกวิ่งอยู่ … และมักมี sharper, Filter บล๊อคหลาย ๆ อย่าง หรือบางอย่าง ทำให้บางทีพัฒนาอะไรบางอย่างขึ้นใหม่ แล้วเกิดปัญหาวิ่งม๊ะออก เพราะมันไม่เคยรู้จัก port ที่คุณไปสมมุติขึ้นมาใหม่

แต่ผมก็ปิดหูปิดตา … เขียนความต้องการไปให้ ISP แล้วก็ให้เค้าซิวจี้ มา … เท่าไหร่ก็เท่านั้น ต่อรองกันไป แล้วก็ทดสอบดูว่าได้ตามเงื่อนไขรึเปล่า หากได้ เป็นอันจบ ไม่คุยกันเยอะ ของอย่างงี้ว่ากันที่ความพอใจครับ คุณจะมานั่งเทสว่าอันไหน the best มันก็เหมือนคุณกำลังจะหาว่า เครื่องคอมพิวเตอร์ตัวไหนดีที่สุดในตอนนี้นั่นแหละครับ …

เอาเงื่อนไข และความพอใจ รวมถึงเงินในกระเป๋าคุณเป็นหลักเหอะ … ผมไม่เคยเสียใจเลย หากผมต้องรู้ว่าผมจ่ายค่ารายเดือนมากกว่าหลาย ๆ เจ้า … และหลาย ๆ เว็บ ถึงสองเท่า แต่ที่ผมแฮปปี้คือ ผมนอนจำศีลในตอนกลางคืน ได้อย่างสงบสุข ไม่มีเสียงปี๊ด ๆ โทรมาบอกว่า

ไอ้ห่า เว็บมึงล่มว่ะ