โดนรวบเพิ่มไปอีกเเล้วครับ

จับเจ้าของเว็บไซต์นิสิตดอทคอม หลังถูกร้องเรียนโพสต์ภาพอนาจาร
กรุงเทพฯ 11 มิ.ย. - ตำรวจจับกุมเจ้าของเว็บไซต์นิสิตเกิร์ล และมันสาด ดอทคอม หลังถูกร้องเรียนว่ามีการนำภาพโป๊และอนาจาร มาโพสต์ในกระดานสนทนา

นายบุญญฤทธิ์ อรุณพูลทรัพย์ เจ้าของเว็บไซต์นิสิตเกิร์ล ดอทคอม และมันสาด ดอทคอม ถูกตำรวจปราบปรามการกระทำผิดต่อเด็กเยาวชนและสตรี หรือ ปดส. ร่วมกับกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร หรือ ไอซีที จับกุม หลังถูกร้องเรียนว่ามีการนำรูปภาพโป๊ อนาจาร เข้าไปโพสต์อยู่บนกระดานสนทนาจำนวนมาก อีกทั้งยังเปิดให้โหลดหนังลามกอนาจารฟรี

กำลังหากระทู้โพสเลย โดนตัดหน้าไปซะแล้ว
ท่อนสุดท้ายนะครับทุกท่าน มีนัยสำคัญต่อเนื่อง

ปุ๊ก

โดนจับรายแรกๆ ก็ดีนะครับ ยังมีเว็บใหซัดทอดอีกมาก

นั่นซิครับ ให้การเป็นประโยชน์เผลอๆ ได้ลดโทษอีกต่างหาก

จริง ๆ ตำรวจน่าจะพิจารณาให้ดี ว่าเว็บเป็นเว็บประเภทไหน ไม่รู้เรื่องเว็บ แล้วมาจับเว็บ
บางเว็บ เป็นเว็บที่ดี มีประโยชน์ คนใช้กันทั่วประเทศ ก็ดันมาจับ ถ้าแจ้งมา ก็ร่วมมืออยู่แล้ว
พอจับแล้ว นักข่าวก็เขียนข่าวมั่ว ๆ ทำให้ชื่อเสียงเสียหาย เรื่องพวกนี้ตำรวจช่วยเอากลับคืนมา
ได้หรือเปล่า ได้แต่ทำความเสียหายให้ ผิดไม่ผิด อย่างน้อย เว็บก็เสียชื่อเสียงไปแล้ว เพราะสื่อ
ห่วย ๆ ปัจจุบัน … เซ็งจริง ๆ

ตอนนี้เจ้าหน้าที่มี พรบ. ไม่เหมือนเมื่อก่อน… เมื่อก่อนนี้จะติดต่อมาทางเว็บไซต์หรือเจ้าของโฮสก่อนด้วยการโทรบ้างแจ้งเป็นหนังสือบ้าง… เดี๋ยวนี้ไม่แล้ว… วิ่งไปเอาของกลางลูกเดียว…

เดือดร้อนกันไปหมด :smash:

Edit ดีกว่า ยอมรับไปตามความจริงดีกว่า

:smash: :smash: :smash:

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=93134

เมืองนอกไม่รู้เค้ามีเรื่องแบบนี้รึเปล่านะ

ผมว่าเว็บพวกนี้ สยิวกิ้วอยู่แล้วครับ

ลด ๆ ไปบ้างก็ได้ เด็ก ๆ สมัยนี้รู้จักกันหมด

(บางเว็บเล่น ติด seo ทุกคำ(kwไม่เกี่ยวยังติด))

ข่าวผิดน่ะครับ
จริงๆ เจ้าของเวบเขาไปรายงานตัวเอง
ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรแล้วน่ะครับ จ่ายแต่ค่าปรับ

:smash: เหมือนเห็นมาชี้เเจงในเว็บเเล้ว

น่าจะบอกด้วยนะครับว่าจากทั้งหมดกี่รูป

พวกที่โดนยกไป 14 เครื่อง ก็มาจากข่าวนี้แหละครับ

ตามมาดูรายละเอียด

อ่านเจ้าตัวแถลงการณ์กันยังครับ
http://www.nisitgirl.com/

[quote]แถลงข่าวจาก nisitgirl.com

สวัสดีสมาชิกเว็บทุกท่านครับ เนื่องจากผมโดนแจ้งข้อกล่าวหาว่ายินยอมให้มีคนโพสรูปโป๊ เลยโดนยึดเซพเวอร์ ลงข่าว

ออกทีวีด้วย ฮา(ขำไม่ออก) ผมต้องปรับปรุงเว็บใหม่ทั้งหมด ผมขอเวลา7-10 ในการปรับปรุงโฉมเว็บให้มีความทันสมัย ด้านการปลอดภัยสูงสุดด

ยังไงอย่าทิ้งกันไปนะครับ สมาชิกทุกท่าน ผมจะกลับมาแน่นอน ยังไงรอกันหน่อย ขอให้รอพบกับ nisitgirl.com อีกครั้ง เราได้เจอกันแน่นอนครับ

สุดท้ายขอขอบคุณทุกกำลังใจของคนที่รู้จักผมดีทุกท่านนะครับ ที่โทรมาเป็นห่วงให้กำลังใจเป็นจำนวนมากแบบที่ผมคิดว่าไม่เคยจะได้รับมาก่อน

ยังไงผมจะกลับมาแน่นอน ถ้ามีเรื่องติดต่อผมโทรมาได้ตรงเลยที่ 089-1457241 หรือติดต่อ golf_liverpool@hotmail.com ผมกอล์ฟครับเว็บมาสเตอร์ nisitgirl.com

ยังไงถ้าไม่มีเว็บเด็ดๆูุเชิญดูได้เลยครับที่ http://www.unseencar.com/carpic ขอขอบคุณอย่างสูงกับสปอนเซอร์ดีๆที่ไม่เคยทิ้งกัน ขอขอบคุณ พี่โจและพี่เพียว จากเว็บ guideball.com ที่คอยโทรถามข่าวคราวตลอด และขอบคุณ ปดส.ทุกคนที่ไม่เคยรังแกผมเลย คุยกะผมด้วยเหตุผลตลอด( ปล.ตำรวจไทยไม่เลวร้ายเหมือนที่คนมองครับ)

ปล. สุดท้ายนี้ผมขอใช้เวลาหนึ่งอาทิตย์นี้พักร้อนแบบเต็มๆ แล้วผมจะกลับมาครับ

ปล.2 สุดท้ายจริงๆๆ เว็บข่าวหลายๆที่โครตอุบาท ไม่ขอเอ่ยชื่อ ลงข่าวมั่วบิดเบือนให้ผมผิดทำผมเสียหายมากๆๆ ยกเว้นสื่อ ผู้จัดการ คุยกะผมดีมากและรับปากว่าจะเขียนข่าวให้ดีๆๆ ขอบคุณจริงๆครับ เอ่อ อีกเรื่องนึงขอขอบคุณคุณธีรพจน์ จาก เดลินิวส์ ด้วยครับ ที่เสนอข่าวผมตามความเป็นจริงและเข้าใจจริงๆว่าตัวคนผิดคือใคร สุดท้ายขอบคุณในทุกน้ำใจ

แล้วเจอกัน เขียนโดย golf_liverpool@hotmail.com กอล์ฟ webmaster nisitgirl

update ประกาศจาก nisitgirl.com

lol ส่วนเครื่องอื่นผมคิดว่าถ้าโดนก็น่าจะการโพสปล่อยไฟล์ หรือเปล่าคลิปแล้ว ip โคโลไปอยู่ในเว็บบอร์ดต่าง ๆ หรือว่าปล่อยไฟล์ให้ดาวโหลดไรแบบนี้

น่ากลัวจริง

ในข่าวเขียนว่า จะขยายผลจับอีกตามเว็ฐที่ผู้ต้องหาให้ข้อมูล

หวังว่าคงไม่ให้ข้อมูลซะหมดเปลือกหมดทุกเวบ ไรเงี้ยนะคับ เหอๆ

เอ่อ … เว็บที่แนะนำ ก็ไม่ธรรมดานะครับ

[size=10pt]

ยังไงถ้าไม่มีเว็บเด็ดๆูุเชิญดูได้เลยครับที่ ซื้อขายรถมือสอง รถบ้านจากเจ้าของขายเองที่มีวางขายในไทย

[/size]