อยากได้โดเมนตัวหนึ่ง ซึ่งเจ้าของเดิมปล่อยให้หมดอายุ ทำยังไงเราจะทราบวันที่/เวลา

ที่เราจะสามารถจดเมื่อโดเมนตัวนั้นถูกปล่อยให้เป็นอีสระได้ครับ

เช่นหมดวันอายุวันที่ 10 May 2008 แสดงว่าจะอยู่ในช่วงนี้ใช่ไหม๊ครับ +ไม่เกิน 10 วัน แต่อยากรู้วันที่เท่าไหร่ เวลากี่โมง (เวลาไทย)

บวกไปอีกขั้นต่ำ 30 วันครับ แต่ไม่เกิน 60 วัน

ลองอ่านกระทู้ปักหมุดดูนะครับ lol

เคยจ้องรอจดนะ แต่เชื่อไหมว่าไม่ทันต่างประเทศสักทีครับ

ไม่ลองใช้บริการ พวก monitor domain ล่ะครับ
คุ้นๆเหมือนใน domaintools.com ก็จะมีให้บริการด้วย

ตอนนี้กำลังเขียน script auto submit form ครับ ดูแล้วน่าจะจดได้ภายในไม่กี่วันนี้ครับ กะว่าวันนั้น จะให้โพสทุก ๆ 5 นาทีครับ
ว่าแต่ใช้บริการของ onlinenic ไม่รู้จะเป็นอะไรหรือเปล่า แฮะๆ จะได้รู้ว่าทันหรือเปล่า ได้ผลยังไงจะมาบอกน่ะครับ

หมดอายุแล้วรออีกประมาณ 72 วันครับ