คือว่าผมจะเปิดเว็บโฮสติ้ง แพตเกตอย่างนี้ดีไหมครับ

Disk Space

ถ้าชอบใจก็ไม่แพงหรอกครับ

lol

แปลกนะ รายเดือน 50 แต่รายปี พันนึง สงสัยดูแลต่างกัน

คือตั้งราคานี่มันขึ้นอยู่กับความพอใจเป็นหลักครับ แต่ตั้งแบบนี้มัน …

[quote author=hazarachi link=topic=11428.msg110731#msg110731 date=1211140711]
Disk Space

ทีแรกก็คิดว่า พร้อมโดเมนหมดไง

อืม รายปีนี่เท่ากับบังคับซื้อโดเมนนะครับ มันไม่ดูสวนกับความรู้สึกไปหน่อยเหรอ
ปกติ ถ้ายิ่งให้ลูกค้าควักก้อนโดตเท่าไหร่

ถ้ารูปแบบนี้ผมว่าขายเหมาะรายปีไปเลยดีกว่าครับ

ปุ๊ก

[quote author=hazarachi link=topic=11428.msg110731#msg110731 date=1211140711]
Disk Space

โฮสติ้ง…ทางผมไม่เคยขายประเภทจ่ายรายเดือนเลยครับ เมื่อเจ็ดปีที่แล้ว… ก็ขายชำระรายปี ปัจจุบันก็ชำระรายปี แต่ลูกค้าเก่า…มักจะชำระมาทีละ 2 ปี ลูกค้าบอกว่า…ปีเดียวมันเร็วเหมือนกัน

น่าจะจูงใจด้วยการให้ทดลองใช้ 30 วัน…ชำระรายปีดีกว่าครับ

โทรตามโทรแจ้งครบงวด…ไม่ใช่เรื่องสนุกเลยครับ แรกๆคิดว่าบริการได้

ขนาดลูกค้าที่วางเครื่องรายเดือน เดี๋ยวนี้ยังชำระกันแบบ 3 - 6 เดือนกันเลย (ลูกค้าประสงค์มาแบบนั้นเอง)

หากลูกค้ามั่นใจคุณ…เชื่อเถอะเขาเองก็รำคาญเรื่องไปโอนเงินทุกเดือนนะครับ