สอบถามการย้ายโดเนมเนมใช้เวลากี่วันครับ

การย้ายโดเนมเนมใช้เวลามากที่สุดกี่วันครับ และการจดโดเมนเนมใหม่ ใช้เวลานานหรือไม่ กี่วันครับ (กรณีโอนเงินให้ผู้รับดำเนินการเรียบร้อยแล้ว) lol

ย้ายโดเมนจาก registrar หนึ่งไปอีก registrar หนึ่งก็ประมาณ 7 วัน
สำรหับการจดโดเมนใหม่ ผมเคยแต่จดเสร็จก็ใช้ได้เลย ไม่ถึงนาทีก็เข้าเว็บได้แล้ว ยังไม่เคยรอนานเป็นวัน

ขอบคุณครับ …

จดเป็นวัน หรือวันกว่า ก็เคยมาแล้วค่ะ แต่โดยส่วนใหญ่จะไว จดปุ๊บได้ปั๊บ

การย้ายโดเมนหลังจากผ่านขั้นตอนการตรวจสอบการชำระเงินและ domain registranr/administrator ทำการ confirm email แล้ว
ใช้เวลาประมาณ 5 วันครับ

ส่วนการจดโดเมนใหม่ หลังจากผ่านขั้นตอนการตรวจสอบการชำระเงิน พอทำการ register และตั้งค่า dns ก็ใช้งานได้ทันทีครับ
ซึ่งหากมี account ที่สามารถจด/ชำระเงิน online ได้เอง ก็จะสามารถใช้งานได้ทันที เพราะขั้นตอนที่ล่าช้าคือการออกไปโอนเงินและตรวจสอบ

โมนเนม - -*

จดวันนี้ได้ใหมครับ เขาหยุดกันหรือเปล่าครับ

ไม่หยุดครับ

ผู้ให้บริการแถวๆนี้ ทำงานกันไม่มีวันหยุดครับ

ใช่แล้วครับ ผู้ให้บริการแถวนี้จดได้ทุกวัน

[quote author=bestthaihost link=topic=11413.msg110636#msg110636 date=1211100426]
ผู้ให้บริการแถวๆนี้ ทำงานกันไม่มีวันหยุดครับ

[quote author=hack3rb43 link=topic=11413.msg110638#msg110638 date=1211100600]
ผมหยุด ศุกร์ - อาทิตย์ ครับ