ปรึกษาหน่อยคับ พอดีเช่าซื้อเครื่องไว้ ติดสัญญา 20 เดือนได้เครื่อง แต่ถ้าเรายกเลิ

อันนี้ผมก็ไม่รู้วิธีดูเหมือนกัน แต่คาดว่าคงเป็น VPS ที่ๆผมคิด คงต้องลองหาคนไปเป็น customer กับเขาแล้วทำท่าทดลองใช้
แล้วก็ดู ip ที่ panel ให้ใช้ (ตามความเข้าใจผมนะ)

ลองขอ Provider ทำ port radio เลยสิครับหรือไม่ก็ขอ SSHเครื่องทำเองเลย(แต่ก็คงคิด port ละ 500 มั้ง เอะอะ อะไรก็ 500)
อีกอย่าง แล้วเขาไม่ได้ SSH หรอ? ถ้าไม่ไห้ SSH ก็เจ้งบ้งแล้วแหละครับ

พอแระ เดี๋ยวเดือดอีก

ดูง่าย ๆ ก็ ดูที่ VGA ครับ

เพราะเครื่องรุ่นใหม่ ๆ จะชื่อ VGA ไม่เหมือนในพวก VPS ใช้ครับ
อย่าง

ผู้ให้บริการ พฤติกรรมแบบนี้ คุ้นๆ

เพื่อนผมเป็นลูกค้าผมเองมันได้งานมา จดโด+โฮส 1000 ยังสั่งให้ผมออกบิลให้ โฮส 2000 โดอีก 500 … ก็เลยช่วยๆเพื่อนมันไป แหะๆ …

ก็ไม่ต้องทำไร backup ข้อมูลไว้ แล้วก็ไม่ต้องจ่าย ก็จบ

:smash:

ปุ๊ก

ของแบบนี้คุยกันได้ครับ ลองคุยกับเค้าดูดีๆ ครับ ถ้าไม่หน้าเลือดจนเกินไป ก็ยกเลิกสัญญากันได้ด้วยดีครับ

ปล.ขอให้ยกเลิกสัญญาสำเร็จนะครับ จะได้ไม่ต้องทนอยู่แบบนี้

สัญญาเค้าบอกเองไม่ใช่เหรอครับ ว่าถ้าไม่จ่าย เดือนที่ 2 จะเลิกสัญญาอัตโนมัติ

แต่ว่าไปเคลียร์เฉยๆ เค้าคงยอมให้เราดีๆแหละ เพราะว่า เราเช่ามาตั้งปี แถมยังไม่เอาเครื่องอีก ทางเค้ากำไรเหนาะๆ

ถ้ายังไงแจ้งชื่อผู้ให้บริการแล้ว

จริงหรือเปล่าที่ว่าไม่ให้ add domain เพิ่ม หรือว่า เพิ่มไม่เป็นแล้วให้เขาทำให้เขาคิดค่าบริการ
500 บาท / ครั้ง แต่ถ้าจริงอย่างที่ว่าก็คงไม่มีใครเช่าหรอกครับ

นี่ก็ขุด… (วันนี้ชุดกันเพลินเลย)