สถานการณ์ฉุกเฉิน จ.นราธิวาส

เห้อ…

อดทนหน่อยครับ จุดตะเกียงกันไปก่อน

:slight_smile:

เฮ้อ น่าเห็นใจชาวบ้าน
และน่าเอาตัวไอ้พวกถอดหมุดมาตากกลางแดดสักสามวัน

มึด เครียด กินเหล้า -_- …

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับน้องไอซ์ พี่เองและครอบครัวก็ไม่ค่อยสบายใจนักกับเหตุการณ์วุ่นวาย ใน 3 จังหวัดชายแดน เพราะพี่ชายคนโตของพี่ก็ไปรับราชการทหารอยู่ที่นราธิวาส ครับ เดือนหนึ่งจะได้กลับบ้านครั้งหนึ่ง ตอนนี้เมียกับลูกอยู่ที่ กทม.ครับ

ถ้าจับโจรได้ ฝากบอกมันมาหาผมหน่อยนะ จะถามมันว่าได้เงินค่าหมุดกี่บาท มาขอผมก็ได้ ไม่ต้องไปถอดหมุนหรอก ชาวบ้านเป็นล้าน ๆ คนเขาเดือนร้อน

สู้ๆ ไอซ์เอ่ย รีบๆ เรียนเข้า

เป็นยุธการดับไฟใต้วิธีหนึ่ง ดับสนิท 2 วัน

ไม่ได้ติดตามข่าวเลยไม่ทราบรายละเอียด นอกจากอ่านในกระทู้นี้

แล้วสรุปว่าเป็นเรื่องของ การสถานการณ์ที่ไม่ปรกติ หรือว่า พวกขโมยมาลักเหล็กขาย

สถานะการณ์คล้ายๆ หนองจอกบ้านผมเลย เสาไฟฟ้าแรงสูงโดนถอดน๊อตไปชั่งกิโลขายเนี่ย

โชคดี กทม ใช้ ระบบไฟแบบ “รีดันแดนซ์” เลยไม่ดับแบบนราฯ

lol

:smash: :smash:

แหม๋…

ผมอยู่บนดอย ไฟยังเข้าไม่ถึงเลยครับ เนี้ยต้อง Solar Cell เอานะเนี้ย

ขอขำๆ คลายเครียด

ตอนนี้สุไหงโก-ลก บางส่วน (ชุมชนชาวพุทธส่วนหนึ่ง)
รวมทั้งศูนย์วิทยุรายงานเหตุการณ์ มีไฟฟ้าสำรองใช้แล้วครับ
ดึงมาจากปัตตานี ต่อจากนราธิวาสมาอีกทอด

เห้อ ตูละหน่ายคนเรา
นี่ชิ่งกลับภูเก็ตและ เย็นนี้ก็สบายละครับ

ดีนะครับช่วยโลกร้อน …

น่าเอาไปออกข่าว ตปท.

ไทยพร้อมใจดับไฟทั่วจังหวัด นาน 2 วัน … ช่วยโลกร้อน …