มันจะมากไปมั้ง!?! พี่กู!

มันจะมากไปมั้ง!?!

เพื่อนๆ (ลุงๆ ป้าๆ) เคยลองค้นหาคำนี้รึเปล่าครับ?

“gay852”

ซึ่งพี่กูยังรู้เลยว่าผมไม่ได้เป็น เพราะอะไร? ลองดูครับ

กระทู้นี้

มี เว็บที่ว่าอยู่ post แรกเลย …
จะไม่ให้พี google เอาไปลงได้อย่างไรครับ?

อีกอย่างถ้าไม่ตั้ง meta ห้าม robot … ค่ามาตรฐานคือ robot เอาไปลงได้ครับ ไม่ผิด … กฏสากล …

ม่ายช่ายๆครับ

คือที่ผมแปลกใจคือ ที่ root subdomain ทำไมมันไม่เก็บฟา

ถ้าทำบน free hosting …
google ไม่เอาที่อยู่จริงมา มันไม่ link ไปหาผู้บริการแทนหรอคับ …

user01.freehosting.com/service1.php
user01.freehosting.com/service2.php
google ควรชี้ไปที่ใหนดี?

ภายใน sub นึงไม่จำเป็นต้องมีบริการเดียวน่ะครับ … หรือถ้ามีอันเดียว google มันรู้เองแหละ …

[quote author=guy852 link=topic=11193.msg108509#msg108509 date=1210008879]

แต่ขอบอก THT โพสปุบ index ภายใน 1 ชั่วโมงเลยครับ